Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 80000 แปดหมื่น !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 80000 แปดหมื่น !

เสปคที่ซื้อมา ร้านTKCOM

cpu intel i7 920 10,900
    m/b asus rampage II extreme 14,800
    vga inno3d GTX295 18,100 จะเอาค่ายXFXแต่ของไม่มีเลย หาทั้งพันทิพแล้ว เดินหาชิ้นเดียวตั้งแต่เช้ายันเย็นไม่มี
    ram G.skill 3GBHK TRI-CH 4,900
    DVD LG 22x 850
    HDD seagate 500GB 32MB x2 4,200
    PSU icute titanium pro 1050w 6,500 ตอนไปซื้อจะเอา900wแต่ของมันหมดเลย ต้องข้ามรุ่น ถ้าเอาต่ำกว่า900 ไม่อยากได้อ่า เตรียมSLIในอนาคต
    CASE Cooler master cosmos S 9,800 เคสใหญ่ สวย โดนใจ
    Cooling cooler master v8 2,200 v8ใช้กะcosmos s ไม่ได้นะ - -* มันติดพัดลม20cm แต่ผมแก้แล้ว ใส่12cmแทน ไว้เปลี่ยนซิ้งคราวหน้าจะใส่20cm อยากเล่นน้ำด้วยคราวหน้า
    LCD LG W2252TQ 5,980 จะซื้อsamsung t220 ของหมดเลยได้ตัวรองมา
    FAN CASE silverstone 12cm x 5 1,500
    CABLE SATA UV x3 300

ทั้งหมด 80,030 บาท
    ส่วนลด 1,650 บาท
    เหลือ 78,380 บาท ใช่ว่าผมจะรวยอาไร แต่ผมทำงานเก็บเงินได้220เคแล้ว

แล้วผมเพิ่ง23ปี ยังชอบเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง etc เลยซื้อสิ่งนี้ให้กับตัวเอง (เพื่อนๆว่าทำไมเมิงไม่เอาเงินไปดาวcivicมาขับเล่น - -*) ตอนนี้ต้องเก็บเงินกานใหม่ ชิ้นต่อไปคงเป็นแม่ของลูกเราดีๆสักคน Y Y

ความสุขของคนธรรมดาคนนึง (เราบ่นจังเลย - -*)

แระมาเพิ่มเติมที่บ้าน
    keyboard PLEOMAX crytal edition
    mouse logitech
    joystick pu-401T
    webcam microsoft lifecam VX-1000

เสร็จแล้ว เป็นแบบนี้ครับ ไม่overclockทีนะ

อย่าว่าผม ว่ามาอวด อาไร ผมแค่อยากให้ดูเสปคนี้เป็นแนวทาง ในการตัดสินใจซื้อของคนที่กำลังจะซื้อi7

ไว้คราวหน้าเอารูปภายนอกมาให้ดูนะครับ
    Last edited by godchaiz; 13 Feb 2009, 18:10:08.

เฉยๆ

Comment

PSU icute titanium pro 1050w 6,500 ไม่คุ้มครับ
      CASE Cooler master cosmos S 9,800 เปลืองไปไหม
      จะเอาไปใช้งานแบบไหนหยอ
      งอลป่ะเนี่ยวิจารยังงี้น่ะ

Comment

Originally posted by jax88 View Post
        PSU icute titanium pro 1050w 6,500 ไม่คุ้มครับ
        CASE Cooler master cosmos S 9,800 เปลืองไปไหม
        จะเอาไปใช้งานแบบไหนหยอ
        งอลป่ะเนี่ยวิจารยังงี้น่ะ
        "PSU icute titanium pro 1050w 6,500 ไม่คุ้มครับ" ไม่คุ้มตรงไหนหรอคับ ฮาร์ดดิสสอง[พิมผิดกั่กๆ] GTX295 1ลูก เจ้าตัวบอก "ยังไม่คล็อก" แสดงว่าอาจคล็อก ไม่คุ้มตรงไหนหร๋า เหอๆ

Comment

อิจฉาแฮะ เห้นแบบนี้

Comment

หาไครซีสมาลงโดยไว

Comment

ซื้อทำไรหว่าาา อย่าบอกนะเอามาเล่นเกมส์ - -

Comment

Originally posted by momoari View Post
                "PSU icute titanium pro 1050w 6,500 ไม่คุ้มครับ" ไม่คุ้มตรงไหนหรอคับ ฮาร์ดดิสสอง[พิมผิดกั่กๆ] GTX295 1ลูก เจ้าตัวบอก "ยังไม่คล็อก" แสดงว่าอาจคล็อก ไม่คุ้มตรงไหนหร๋า เหอๆ
                เออจริงลืมคิดว่ะ แหะๆ

Comment

Case CM Cosmos S เพื่อ V8 คนขายเยี่ยมมากครับ หมื่น นิดๆ

8 หมื่น คุ้มมั้ย คิดการใช้งานจริง เอ่อ... ไม่รู้สินะ
                  แต่ว่า
                  คุ้มครับ ซื้อความสุขทางใจยังไงก็คุ้ม

หาCrysis มาเล่นแล้วบอกกันมั่ง เครื่องเต่าผมมันอ่อนระทวยครับ
                  อิจฉานิดๆครับ

Comment

อย่างจี้ดครับ

Comment

ดีกว่า 80000 แล้วๆได้ 9800GT ครับอิอิ

Comment

ขอที่อยู่ด้วยครับ จะไปปล้น

Comment

อิดฉาคนมีตัง อิอิ
                          รอให้ทำงานก่อนเถอะ จะลองชุดล่ะแสนไปเลย 555+

Comment

ยินดีด้วย แรงๆ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                              Case CM Cosmos S เพื่อ V8 คนขายเยี่ยมมากครับ หมื่น นิดๆ
                              คุ้มมั้ย Cosmos S ใส่ V8 แล้วเสียพัดลมตัวใหญ่ไปซะด้วย....เสียดายแทนจริงๆว่ะ

Comment

Working...
                              X