overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ผมได้เครื่องใหม่มาแล้วครับ แรงหรือเปล่า

OverclockZone Member

Default ผมได้เครื่องใหม่มาแล้วครับ แรงหรือเปล่า

จดเสป็คตามที่พี่ๆ แนะนำไป เดินหา 8800GT ทั้งพันทิพย์ไม่มีซักร้าน และเอาเสป็คไปหลายร้าน ให้เขาดู แต่ละร้านของไม่ครบหมด เขาให้เปลี่ยนตัวนู้น ตัวนี้ วุ่นวายไปหมด สุดท้ายไปร้าน SAVEWAY

ตอนแรกว่าจะไปดูเฉยๆ แล้วจะกลับมาตั้งหลักที่บ้าน เข้าเวบหาข้อมูลใหม่ แต่พี่เจ้าของร้านนี้ เขาเรียกเข้าไปคุยในร้าน กันเองมากๆ ( เมื่อเทียบกับร้านอื่น ) เขาบอกว่า เขาจัดให้รับรองแรงแน่นอน ฟังแล้วเคลิ้มครับเลยตกลงประกอบเลย ได้มาแล้ว ดูให้หน่อยครับ แรงจริงไหม ( ยังไม่ได้ทดสอบเพราะไม่มีแผ่นเกมส์ครับ )

ซีพียู AMD Athlon 64X2 DualCore 5600+ 2.90 GHz ( ซีพียูนี้ตกยุคยังครับ ) 2800
    เมนบอร์ด Abit AX78 3150
    การ์ดจอ XFX GF9800gtx+ 7150
    case Cooler Master CAC-T05 1800
    แรม GEIL 2 GB * 2 ( แรมยี่ห้อนี้ ดีไหมครับ แพงมาก ) 2250
    ฮาร์ดดิสก์ Hitachi 320 Gb 1800
    พาวเวอร์ซัพพลาย Enhance 600w 2990

CDRom ไม่เอา เอามาจากบ้านด้วย มีเหลืออยู่

เบ็ดเสร็จ เฉพาะ CASE ชุดนี้ลดแล้ว เหลือ 22100 บาท แรงคุ้มราคาไหมครับ เล่นเกมส์แรงๆ ได้ไหวหรือเปล่าครับ ปาดเหงื่อตอนจ่ายเงิน ใจหายเลย เพราะตอนแรกคิดไว้ว่าจะเอาไม่เกิน 15000

แนะนำด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าเล่นแล้วรู้สึกสบายใจ ไม่มีอะไรดขัดให้หงุดหงิดใจ เรียกแรงครับ
    ถ้าเล่นแล้ว เกิดความไมพอใจ รำคารกับอาการที่เกิดขั้น เรียกไม่แรงครับ

ลองดูซิ เดี่ยวก็ได้คำตอบครับ

ขอบคุณครับ พี่วิกร มีคำถามครับ

1. แรมยี่ห้อนี้ดีหรือไม่ครับ แพง ซื้อเพราะคนขายบอกว่า ดีกว่าเร็วกว่า kington
    2. psu ยี่ห้อนี้วัตต์เต็มหรือเปล่าครับ ลองจับดูก็หนักอยู่ ( ตามคำแนะนำ ) และราคาแพงเกือบสามพันแนะครับ
    3. เมนบอร์ดยี่ห้อ ABIT ดีหรือเปล่าครับ ( ไม่มีใครแนะนำในเสป็คเลย เท่าที่อ่านดูในเวบ )

OverclockZone Member chanakok's Avatar

แรงครับ
    เล่นได้ทุกเกมส์ ฟังธง!!!(GTA IV อย่าไปมองเชียวนะ)

OverclockZone Member Momo's Avatar

โหวเกิน งบไปเยอะเลยนะนั้น ถ้าซื้อมาแล้วก็ต้องบอกว่าดีหละครับ แรมยี่ห้อดัง เมนบอร์ดยี่ห้อดัง ก็งี้แหละครับ ราคาเลยออกจะสูงหน่อย

OverclockZone Member 00210604's Avatar

อ่าวไม่มีหรอ ผม สั่งร้านเจไดมะวาน ได้ของวันนี้อะ ได้มาแล่ว
    8800GT^^

Quote Originally Posted by 00210604 View Post
    อ่าวไม่มีหรอ ผม สั่งร้านเจไดมะวาน ได้ของวันนี้อะ ได้มาแล่ว
    8800GT^^
    เจได บอกว่า ไม่มีของ แนะนำ 295 เป็นหมื่น เวร

Quote Originally Posted by chanakok View Post
    แรงครับ
    เล่นได้ทุกเกมส์ ฟังธง!!!(GTA IV อย่าไปมองเชียวนะ)
    เล่น GTA IV ได้หรือไม่ได้ครับ ผมซื้อเพราะกะจะเล่นเกมส์นี้พอดี เห็นออกข่าวบ่อย เผื่อเล่นๆ ไปจะไปดักปล้นใคร แล้วบอกว่า จำเกมส์มา โทษหนักจะได้กลายเป็นเบา

ถามจริงๆ นะ กะเล่นเกมส์นี้จริงๆ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by golfspeed View Post
    ขอบคุณครับ พี่วิกร มีคำถามครับ

1. แรมยี่ห้อนี้ดีหรือไม่ครับ แพง ซื้อเพราะคนขายบอกว่า ดีกว่าเร็วกว่า kington ถ้าไม่ OC ดีเท่ากันหมดครับ รับประกันก็นานเท่ากัน แถม KINGTON ถูกกว่าอีก แต่ถ้า OC เมื่อไร GEIL(เข้าใจว่าเป็นซิ้งส้ม ULTRA )ดีกว่าแน่นอนครับ
    2. psu ยี่ห้อนี้วัตต์เต็มหรือเปล่าครับ ลองจับดูก็หนักอยู่ ( ตามคำแนะนำ ) และราคาแพงเกือบสามพันแนะครับ ใช้ได้ครับ ซื้อมาแล้วใช้ดีก้อย่าไปคิดมากครับ อิอิ3. เมนบอร์ดยี่ห้อ ABIT ดีหรือเปล่าครับ ดี ใช้ให้คุ้มแล้วกันครับ( ไม่มีใครแนะนำในเสป็คเลย เท่าที่อ่านดูในเวบ )
    .

Quote Originally Posted by golfspeed View Post
    เล่น GTA IV ได้หรือไม่ได้ครับ ผมซื้อเพราะกะจะเล่นเกมส์นี้พอดี เห็นออกข่าวบ่อย เผื่อเล่นๆ ไปจะไปดักปล้นใคร แล้วบอกว่า จำเกมส์มา โทษหนักจะได้กลายเป็นเบา

ถามจริงๆ นะ กะเล่นเกมส์นี้จริงๆ
    ทำไมไม่ลองครับ

OverclockZone Member Momo's Avatar

เล่นได้ครับ GTA IV อ่ะ แต่อาจจะไม่ได้ High หมด แค่นั้นเอง

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ซื้อมาแล้วหนิคับ

ใช้ให้คุ้ม

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ทำไมไม่ลองครับ
    ซื้อแผ่นไม่ลงครับ พันทิพย์แพง พรุ่งนี้ไปหาที่ซื้อถูกๆ ครับ

Bookmarks

Bookmarks