Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต 512 เปลี่ยนเป็น 1024 จะได้เป็น 2เท่าจริงๆมั๊ย..??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผม โหลด 50 แต่ อัพ 1-5(บางไฟล์นะ)

Comment

Originally posted by ninep View Post
      ผม โหลด 50 แต่ อัพ 1-5(บางไฟล์นะ)
      | นั่นสิครับ ทำไมมันเป็นเช่นนี้หนอ ไม่ได้กลัวเรโชหดหรอก เพราะมันหดยากมากกกก อัพโหลดไปเยอะแล้ว แต่อยากให้คนอื่นโหลดๆเสร็จกันบ้าง(ซักที ตัวเองจะได้ไปโหลดอย่างอื่นต่อ โฮ่ๆๆ )

Comment

Originally posted by wachira View Post
        ปกติwindowsจะบล็อคไว้20%ครับลองทำตามนี้
        1.คลิก Start
        2.Run>gpedit.mscคลิกok
        3.จะแสดงหน้าต่าง Group Policy
        4.ที่ Computer Configaration เลือก Administrative
        Templates
        5.ที่ Network เลือกที่ QoS Packet Scheduler
        6.ที่หน้าต่างขวามือ คลิก Limit reservable bandwidth
        7.จะมีกรอบหน้าต่างใหม่ Limit reservable bandwidth
        Properties
        8.เลือก Setting คลิก Enable
        9.ช่อง bandwidth limit(%) ปรับค่าเป็น 0
        10.คลิก OK. และรีสตาร์ท รับรองเร็วเต็ม 100
        ได้เท่าเดิมนิคับ.. ก็800กว่าๆ แล้วที่ packets กับ resolotion อะครับ.. ไม่ต้องปรับไรเหรอครับ... แล้วรู้มั๊ยว่าทำไมวินโดว์ต้องกักไว้ 20% ???.. THK. ครับ

Comment

Originally posted by chienthegooners View Post
          ใช้ ทุย อยู่ครับ
          เดิมใช้ 1024kbps(128kilobyte) ปรับเป็น 2048kbps(256kilobyte)แล้วครับ ความเร็วที่ใช้ได้จริงๆอยู่ที่ประมาณ 200 - 220kilobyte ครับ
          ก็ถือได้ว่าความเร็วเพิ่มเป็น 2 เท่าครับ

สำหรับขาบิตท่านอื่นๆเป็นรึเปล่า เวลาโหลดไฟล์ที่มี seed เยอะๆ เรากลับอัพโหลดไฟล์ไม่ออกทั้งๆที่ไม่ได้ไปตั้งจำกัดอะไรไว้เลย เช่นโหลดได้เร็ว 100 - 200k แต่อัพโหลดออกไปแค่ 20k ทั้งๆที่ควรจะออกที่ 40 - 50
          ตอนที่ท่านดาวน์โหลดไฟล์แล้ว อัพโหลดไปด้วย มันจะดึงครับถ้าต้องการ ให้เพื่อนๆ โหลดไฟล์ท่านได้ไวๆ ให้กดหยุด งานที่ท่านดาวน์โหลดไว้ ให้เปิดแต่งานที่ อัพโหลดครับ

และกรณีอัพโหลดงานพร้อมๆกันหลายๆๆ งานแบบว่าเป็น 10 ... สมมตินะครับ
          แน่นอนว่า ปริมาณช่องทางของการอัพโหลดก็โดนแชร์ไปด้วย เลยทำให้อัพได้แค่ 1 -2 -5 k

ลองหยุดไฟล์อื่นๆ แล้วเลือก อัพโหลดให้เสร็จเป็นไฟล์ๆ ไปครับ จะไวขึ้น และ วิธีนี้ได้ค่า เรโช มากกว่าการอัพโหลดพร้อมๆกันหลายๆไฟล์ด้วยครับ
          ^^

Comment

ผมใช้ของ CS LOXINFO

ความเร็วเดิม 256/128 kbps
            ความเร็วในการ download จะอยู่ในช่วง 24-28 กิโลไบต์ ต่อ วินาที
            ความเร็วในการ upload จะอยู่ในช่วง 10-12 กิโลไบต์ ต่อ วินาที

ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 1024/512 kbps
            ความเร็วในการ download จะอยู่ในช่วง 98-108 กิโลไบต์ ต่อ วินาที
            ความเร็วในการ upload จะอยู่ในช่วง 48-50 กิโลไบต์ ต่อ วินาที

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
              ช่วง 2-3 วันนี้มัปัญหาเน็ตหลุดบ่อยกันมั่งมั้ยครับ
              เป็นครับ ทรู เปิดบิตอยู่หลุดวันล่ะ เป็นสิบรอบ หลุดแบบไม่ยอมโหลดแต่ไม่ได้ตัดconnect ทำให้ไม่redial line อัตโนมัติ เปิดไว้ทั้งคืนก็ค้างอยู่อย่างงั้น

Comment

ไม่ใช่ครับอันนั้นมันคือการ reserve ของ bandwidth ของ windows เพื่อทำ qos ของพวก
                software หรือ application ที่ต้องการ เช่น VOIP อะครับ มันไม่เกี่ยวกับเรื่องที่ว่า

ที่มันเป็นแบบนี้มันเป็น overhead ของ protocal pppoe ที่เราใช้ connect adsl อะครับ
                มันจะเสียไปโดยประมาณ 20% เพราะฉะนั้นไม่สามารถทำอะไรได้ครับ มีอีกทางคือไปใช้
                protocal pppoa หรือ bridge อะครับ แต่บ้านเรา isp ที่ให้บริการ adsl support แต่ pppoe
                กันทั้งนั้นครับ (แต่ก่อน qnet เคยให้บริการแบบ bridge ครับ แต่ยกเลิกไปแล้ว)

Comment

Originally posted by BEAUTYLESSS View Post
                  เป็นครับ ทรู เปิดบิตอยู่หลุดวันล่ะ เป็นสิบรอบ หลุดแบบไม่ยอมโหลดแต่ไม่ได้ตัดconnect ทำให้ไม่redial line อัตโนมัติ เปิดไว้ทั้งคืนก็ค้างอยู่อย่างงั้น
                  อาการเดียวกันเลยครับ แต่ตอนนี้หายแล้วครับ

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                    อาการเดียวกันเลยครับ แต่ตอนนี้หายแล้วครับ
                    หายแล้วเหมอืนกัน ยอดเยี่ยม

Comment

หลังจากที่ลองมาแล้วหลายๆ เช่น
                      - รีเซ็ตเร้าเต้อร์
                      - อัพเดตเฟิร์มแวร์
                      - จำกัดแบนด์วิทซ์
                      - สลับกลับไปใช้โมเด็ม ADSL ธรรมดาๆ
                      ฯลฯ
                      ปรากฎว่าอาการ "หลุดดดด" ไม่หายซักที หลุดทุกกรณีไม่ว่าจะเป็นการดาวน์โหลดธรรมดาๆ, โหลดผ่านโปรแกรมช่วยโหลด, เล่นเกมออนไลน์ก็หลุด, โหลดบิตก็หลุด(สองอย่างหลังอัตราการหลุดถี่โคตร)

เมื่อคืนวานนี้จนปัญญาลองเปลี่ยน Splitter ใหม่แกะออกจากซองเลย ไม่หลุดและรีไดอัลเลย เหอะๆปัญหาที่อุปกรณ์บางตัวที่ใกล้ๆตัวนี่เอง ใครใช้ ADSL แล้วหลุดบ่อยๆลองเปลี่ยนสปลิตเต้อร์ดูล่ะกันเด้อเป็นอีกหนทางหนึ่งที่พอจะแก้ไขได้

Comment

Working...
                      X