overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: กระทู้แรกกับห้อง Sound ถามเรื่อง boston หน่อยค่ะ

OverclockZone Member -NuCre@m-'s Avatar

Default กระทู้แรกกับห้อง Sound ถามเรื่อง boston หน่อยค่ะ

คือว่าตอนนี้กำลังคิดว่าจะเก็บตังซื้อลำโพงใหม่หน่อยน่ะค่ะ
    ของเดิมที่ใช้อยู่ เป็น boston acoustic รุ่น BA635 เป็นของเก่านานมากหลายปีแล้วค่ะ
    ปะป๊า หิ้วมาให้จากที่ไหนไม่ทราบ ตอนนี้หลังจากผ่านการใช้งานมายาวนานคิดว่าถึงเวลาปลดประจำการณ์แล้วค่ะ (ทำตัวเล็กตกโต๊ะไปหลายรอบแล้ว =__=)
    เลยอยากทราบว่า
    1. ของยี่ห้อ Boston ที่พันทิพย์ยังมีขายที่ร้านไหนอยู่บ้างคะ เท่าๆที่เดินดูไม่เจอเลย
    2. ถ้ามี เดี๋ยวนี้มีรุ่นไหนน่าสนใจบ้างคะ งบ 2000 ไม่เกิน 2500 ค่ะ
    3. ถ้าไม่มี Boston มียี่ห้ออะไรแนะนำบ้างคะ ไม่ค่อยเน้นเสียงทุ้มหนักๆค่ะ เน้นเสียงใสๆ งบตามข้อ 2 ค่ะ
    ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ ^-^

ปล. ลืมบอกไป เอา 2.1 นะคะ 5.1 ไม่มีที่ตั้งอ่ะค่ะ

OverclockZone Member

Boston BA635

ไม่ต้องเปลียนหรอกครับ

หรือลองขายแบบท่านนี้ดู

ว่าแต่สภาพนางฟ้าหรือป่าว

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=381594

Last edited by nootoo; 8 Feb 2009 at 03:01:26.

OverclockZone Member superguy2002's Avatar
    heaven on kohchang

ฟังเพลงแนวไหนล่ะครับ

ถ้างบเท่านี้มีให้เลือกไม่กี่รุ่นที่คนแถวนี้เค้าแนะนำกัน คือ

microlab x3 2.1 ราคาประมาณ 2390
    ซื้อที่พันทิบชั้นสี่ฝั่งซ้ายด้ายหลัง
    http://www.pcpropantip.com/

หรือ
    DIVOOM XF5 3190

หรือ
    EACAN A-500L 1800

ลองฟังดูก่อนดีที่สุด ชอบอันไหน เอาอันนั้น

OverclockZone Member superguy2002's Avatar

อีกตัวก็ Altec Lansing "MX5021" ราคาประมาณหกพัน

แนะนำให้ลอง x3 2.1 หรือ MX5021 ดูก่อนน่าจะชอบ หาฟังที่พันทิบนั่นแหละฟังฟรี
    Last edited by superguy2002; 8 Feb 2009 at 03:48:27.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ลืม a600 II ไปได้ไง

ใช่ครับ A600 อีกตัวนึง

[ ALTEC MX5021 SOCIETY! ] [•][•] ~=- [••••• ==]
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=328885

รวมพล คนใช้ X3
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=154281

OverclockZone Member Lui's Avatar

รุ่นนี้เลยยอดนิยมสำหรับ ผู้ญ และตามงบที่ตั้้งไว้JBL Creature2ใหม่ไม่มีแล้วต้องหาซื้อมือ2เอา
    เสียงตามสเป็กที่ต้องการไม่เน้นเบส
    จริงๆอยากแนะนำsound stick2หรือspyroสีชมพูแต่เกินงบที่ตั้งไว้
    ส่วนaltecลำซิ่งไม่แนะนำทุกรุ่นถ้าไม่เน้นเบส

เห็นนี่มีcreatureไม่รู้หมดไปยัง
    http://www.pantipmarket.com/computer.../C8343835.html
    Last edited by Lui; 8 Feb 2009 at 04:40:34.

OverclockZone Member natdltv's Avatar

พึ่งซื้อ EACAN A-600II มาจาก advice 1800 ถูกดี เสียงก็ดีใช้ได้ครับพอใจอยู่

OverclockZone Member -NuCre@m-'s Avatar

Quote Originally Posted by nootoo View Post
    Boston BA635

ไม่ต้องเปลียนหรอกครับ

หรือลองขายแบบท่านนี้ดู

ว่าแต่สภาพนางฟ้าหรือป่าว
    มันคงใกล้ถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยนแล้วล่ะค่ะ พอดีทำตัวเล็กตกไปหลายรอบแล้ว บางทีเสียงมันเลยดังข้างเดียว สภาพชักไม่ค่อยไหวแล้ว ไม่กล้าไปขายใครหรอกค่ะ T_T
    Quote Originally Posted by superguy2002 View Post
    ฟังเพลงแนวไหนล่ะครับ

ถ้างบเท่านี้มีให้เลือกไม่กี่รุ่นที่คนแถวนี้เค้าแนะนำกัน คือ

microlab x3 2.1 ราคาประมาณ 2390
    ซื้อที่พันทิบชั้นสี่ฝั่งซ้ายด้ายหลัง

หรือ
    DIVOOM XF5 3190

หรือ
    EACAN A-500L 1800

ลองฟังดูก่อนดีที่สุด ชอบอันไหน เอาอันนั้น
    ขอบคุณค่ะ รู้สึกว่า ถ้าจำไม่ผิดเคยได้ยินตัว DIVOOM ที่ร้านเค้าเปิดโชว์(ตัวใหญ่มาก..) เสียงเพราะดีเหมือนกันค่ะ แต่น่าจะเป็นรุ่น 5.1 ไม่รู้ตัว 2.1 เสียงดีเหมือนกันรึเปล่า ^-^

Quote Originally Posted by superguy2002 View Post
    อีกตัวก็ Altec Lansing "MX5021" ราคาประมาณหกพัน

แนะนำให้ลอง x3 2.1 หรือ MX5021 ดูก่อนน่าจะชอบ หาฟังที่พันทิบนั่นแหละฟังฟรี
    อ่า... X3 นี่ราคาพออยู่ในงบอยู่ค่ะ แต่ MX5021 6000 นี่คงไม่ไหวค่ะ แพงเกินตัว(คนซื้อ)ไปหน่อย
    Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ลืม a600 II ไปได้ไง

มีตัวเลือกเพิ่มอีก 1 ละ อิอิ
    Quote Originally Posted by Lui View Post
    รุ่นนี้เลยยอดนิยมสำหรับ ผู้ญ และตามงบที่ตั้้งไว้JBL Creature2ใหม่ไม่มีแล้วต้องหาซื้อมือ2เอา
    เสียงตามสเป็กที่ต้องการไม่เน้นเบส
    จริงๆอยากแนะนำsound stick2หรือspyroสีชมพูแต่เกินงบที่ตั้งไว้
    ส่วนaltecลำซิ่งไม่แนะนำทุกรุ่นถ้าไม่เน้นเบส

เห็นนี่มีcreatureไม่รู้หมดไปยัง
    http://www.pantipmarket.com/computer.../C8343835.html
    ขอบคุณค่ะ หน้าตาแปลกๆดี ว่าแต่ทำตกละมันจะแตกมั๊ยเนี่ย อิอิ

Quote Originally Posted by natdltv View Post
    พึ่งซื้อ EACAN A-600II มาจาก advice 1800 ถูกดี เสียงก็ดีใช้ได้ครับพอใจอยู่
    เสียงใสดีรึเปล่าคะ พอดีไม่ค่อยเน้นเสียงเบสหนัก ชอบฟังเสียงใสๆ
    ประมาณเพลงแนว เบเกอรี่มิวสิกอ่ะค่ะ

เอ่อ... ละตกลง Boston นี่เค้าเลิกทำขายไปแล้วหรอคะ ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย

OverclockZone Member pannpz51's Avatar

เลิกผลิตไปแล้วครับ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

Microlab x3 2.1 ฟังกับแนวเบเกอรีคงไม่ไหวครับ
    ดีแต่เบสจริงๆ รุ่นนี้

OverclockZone Member cynical's Avatar

Quote Originally Posted by -NuCre@m- View Post
    เสียงใสดีรึเปล่าคะ พอดีไม่ค่อยเน้นเสียงเบสหนัก ชอบฟังเสียงใสๆ
    ประมาณเพลงแนว เบเกอรี่มิวสิกอ่ะค่ะ

ผมก็ไม่เปิดเบสครับ แต่ถ้าฟังพวกเพลงมันๆ หรือพวก hiphop ต้องเปิดเบส

เสียงกลาง แหลม ก็ ok ดีครับ แต่ เสียง ซ ส จะเพี้ยนๆถึงผมโม มาแล้ว มันก็ไม่เคลียอยู่ดี หรือไม่ได้เล่นกับแผ่น master ก็ไม่รู้เหมือนกัน

OverclockZone Member คิม's Avatar

จะเอาใสๆ งบนี้ก็ไปเอา JBL ตามที่ท่านข้างบนบอกมาก็ดีครับ ทรงสวยดี

เพราะจขกท.คงต้องเสียง+รูปทรงคู่กันไปด้วย

Banned

Quote Originally Posted by -NuCre@m- View Post
    มันคงใกล้ถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยนแล้วล่ะค่ะ พอดีทำตัวเล็กตกไปหลายรอบแล้ว บางทีเสียงมันเลยดังข้างเดียว สภาพชักไม่ค่อยไหวแล้ว ไม่กล้าไปขายใครหรอกค่ะ T_T

ขอบคุณค่ะ รู้สึกว่า ถ้าจำไม่ผิดเคยได้ยินตัว DIVOOM ที่ร้านเค้าเปิดโชว์(ตัวใหญ่มาก..) เสียงเพราะดีเหมือนกันค่ะ แต่น่าจะเป็นรุ่น 5.1 ไม่รู้ตัว 2.1 เสียงดีเหมือนกันรึเปล่า ^-^

อ่า... X3 นี่ราคาพออยู่ในงบอยู่ค่ะ แต่ MX5021 6000 นี่คงไม่ไหวค่ะ แพงเกินตัว(คนซื้อ)ไปหน่อย

มีตัวเลือกเพิ่มอีก 1 ละ อิอิ

ขอบคุณค่ะ หน้าตาแปลกๆดี ว่าแต่ทำตกละมันจะแตกมั๊ยเนี่ย อิอิ
    เอา ba635 ไปซ่อมดิ ผมเคยมี microlab ริมแดง อัปไปเยอะ ได้เจอตัวนี้มายังขายเลยจ้า ว่าแต่ใช้ sound card ไรอ่ะ
    +++กะซื้อมาตกเลยเหรอน้อง อิอิติดกาวกะโต๊ะไปเลย

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

เสียงใส ทรงวัยรุ่น ก็ หนับหนุน jbl ด้วยคนครับ

OverclockZone Member Lui's Avatar

อย่าถามว่าลำโพงตกแล้วแตกรึเปล่า
    ต้องถามว่าลำโพงอะไรที่ตกแล้วไม่แตกดีกว่า

ส่วนเรื่องเสียงต้องลองเองที่ห้างอัศวโสภณบอกไว้หน้าเวปว่า

เรารับประกันคุณภาพเสียง แต่ไม่รับประกันว่าเสียงจะดีมีคุณภาพตามที่ท่านต้องการรึเปล่า
    เรารับประกันความดังเสียง แต่ไม่รับประกันว่าจะดังได้ตามที่ท่านต้องการรึเปล่้า
    Last edited by Lui; 8 Feb 2009 at 15:54:32.

OverclockZone Member poypoy's Avatar

X3 เลยครับพึ่งซื้อมาเหมือนกันแต่ของผมเปน 5.1 เสียงดีมากเลยครับผม

OverclockZone Member sierra's Avatar

ไม่ค่อยเน้นเสียงทุ้มหนักๆค่ะ เน้นเสียงใสๆ

ผมว่า Boston ดีอยู่แล้วนะ ไม่ขอแนะนำ X3 ด้วยประการทั้งปวง

ตัวนี้ก็โอเค VS2421 เสียงใส ฟังสบายๆ เบสนุ่มๆเบาๆ

ไม่ก็ย้ายไปเล่น 2.0 เลยคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks