overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: เคส CoolerMaster CM-690 กับ เคส ThermalTake V9 อันไหนน่าเล่นกว่ากัน??

OverclockZone Member teenatika's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา

Smile เคส CoolerMaster CM-690 กับ เคส ThermalTake V9 อันไหนน่าเล่นกว่ากัน??

เคส CoolerMaster CM-690ราคา 2,900 บาท

เคส ThermalTake V9ราคา 2,650 บาท

อยากรู้ๆๆๆอันไหนน่าเล่นกว่ากัน??

และอันไหน คุ้ม กว่ากันครับๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member

ก็น่าเล่นทั้งคู่อะ คุณชอบ design ของตัวใหนก็ซื้อตัวนั้นเลยครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

เลือกยากจริงๆ

OverclockZone Member teenatika's Avatar

ไม่รู้ เคส ThermalTake V9

เข้าร้านๆๆๆๆ TK หรือยังๆๆๆๆๆๆ

ตัดสินใจไม่ถูกๆๆๆๆ

Moderator mercadix's Avatar

ราคาแพงเกินครับ

ราคาแพงยังไงครับ

ที่ไหนถูกกว่าหรอคับๆๆๆ

OverclockZone Member Newewiw's Avatar

เพื่อนผมซื้อ 690 ไป 3100บาท

..แล้วมีงบ 2พัน พอดี จะได้ประมาณรุ่นไหนครับ ช่วยแนะผมอีกคน >.<

OverclockZone Member BadbaDtz's Avatar

www.tkcom99.com
    www.jedicool.com
    www.busitek.com

มีงบกันเท่าไหร่ก็ดูตามราคาเลยครับ ถูกใจตัวไหนไปดูตัวจริงที่ร้านเลย มันแล้วแต่ความชอบครับ
    และก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของท่านเอง

ถ้าถามว่าตัวไหนดีกว่า คุ้มกว่า ตอบไม่ได้หรอกครับ มันก็ดีหมดแหละ ขึ้นอยู่กับว่าตรงความต้องการของคุณเองหรือเปล่าครับ

ส่วนเคส CM690 กับ V9 ถ้าผมจะซื้อผมเอา CM690 ที่ชอบเพราะ ขนาดใหญ่กว่า V9 แต่ก็ไม่ใหญ่จนเกิน อีกอย่างผมชอบหาของมาแต่งคอม บวกกับ VGA ใหญ่กินพื้นที่พอควร เหตผลที่ชอบอีกอย่างกคือ พัดลมเยอะดี + มีที่เก็บสายซ่อนสายด้วย

แต่ก็มีข้อเสียที่ไม่ชอบอยู่2อย่าง คือฝาใสรูปตัวL เพื่อ??? และน้ำหนักที่มายเหลือหลาย เปล่าๆเกือบ10โล

OverclockZone Member joejoejoe's Avatar

ตอนแรกผมชอบ TT V9 นะครับ เพราะชอบหน้าตามันมาก
    แต่เพิ่งมาสังเ้กตเห็นว่า ฐานเคสมันเตี้ยมาก
    อาจจะมีปัญหากับการระบายอากาศของ PSU ที่มีพัดลมข้างล่าง
    (อาจถึงขั้นต้องหงาย PSU ขึ้นกันเลยทีเีดียว)
    อีกอย่าง พัีดลมข้างบน 23 cm น่าจะหาซื้อยากนะ
    ไม่เหมือน CM690 ที่แทนที่ด้วยพัดลม 12 cm 2 ตัว
    พัดลมทุกจุดหาได้ง่ายในท้องตลาด
    อีกทั้ง CM690 ยังมีการยกฐานสูง ให้ PSU ระบายอากาศได้ดีด้วย
    ตอนนี้ก็เลยลังเลอยู่ครับ
    รอให้ได้เห็นตัวจริงทั้งคู่ก่อน ค่อยตัดสินใจซื้ออีกทีครับ ...

OverclockZone Member mikisung's Avatar

ชอบตัวไหนก็จิ้มเลย มันน่าจะเปนความชอบส่วนตัวท่านมากกว่า

มาพันธงกานหน่อยครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

CM690 ครับ

OverclockZone Member chanakok's Avatar

ลองดู NZXT ซักตัวไหมครับ ก่อนหน้านี้ผมอยากได้ตัวนี้มาก
    แต่หาซื้อไม่ได้ เลยไปสอย SAGITTA มาใช้แก้ขัดไปก่อนNZXT tempest

OverclockZone Member logree999's Avatar

ช่าย cm690

OverclockZone Member waster555's Avatar

ชอบ ThermalTake V9 อะ สวยงามมาก ดูหรู่หร่า 555 ว่ากำลังจะสอย เหมือนกาน
    แต่อีกใจก็ CoolerMaster CM-690 อันนี้คนเชียเยอะ หน้าตามันเดิมๆไปอะ ตัดสินใจไม่ถูก เลย เหอๆ

OverclockZone Member paaekung's Avatar

รอดูด้วยกำลังหาซื้อเคสใหม่อยู่

OverclockZone Member

v9

OverclockZone Member tohmtohm's Avatar
    สุพรรณบุรี - กทม

ชอบ ThermalTake V9

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ผมเป็นคนเงินน้อย จะซื้ออะไรที ต้องทำการบ้านก่อนเสมอ
    ผมทำการบ้านกับ เคส 2 ตัวนี้มาพอสมควร เปิดส่องดูด้านในแล้ว (จากเวป)
    และตัดสินใจ ซื้อ CM690 เพราะ

CM690 กว้างขวางกว่า V9

CM690 ใส่พัดลมที่หาได้ในท้องตลาด จะเปลี่ยนสีพัดลมเล่นก็ได้ ในขณะที่ V9 พัดลมตัวใหญ่หาเปลี่ยนไม่ได้
    รวมถึง หากต้องการเปลี่ยน พัดลมเป่า Harddisk ก็ทำได้ง่ายกว่า V9 ด้วย

CM690 เก็บสายได้เรียบร้อยกว่า เพราะมีการเจาะรูด้านใน เอืออำนวยให้สามารถหลบสายได้
    แต่ V9 ผมหลับตาจินตนาการการเก็บสายแล้ว พบว่าเก็บได้ยาก (แนะนำไปหารูปด้านใน ทั้งสองรุ่นมาประกอบจินตนาการ)

CM690 ระบบการจัดเก็บ Harddisk ดีกว่า เพราะจะมีถาดมารองรับ Harddisk ถึง 5 ลูก ส่วน V9 เป็นระบบ lock

ข้อเสียของ CM690 ที่ผมคิดได้ ก็มีแค่ เจ้าวัสดุสีเงินๆ คาดด้านซ้ายขวา ที่อาจจะเป็นสนิม หรือ ถลอกได้ง่าย
    แค่นั้นเอง ยังคิดอยู่เลยว่าจะทำอย่างไรกับมันดี

สรุปคือ เพิ่มอีก 250บาทดีกว่านะ เชื่อผม

OverclockZone Member Hector's Avatar

ไปดูที่ร้านดีกว่า เผลอๆอาจจะได้ซื้อตัวอื่นแทนก็ได้

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks