overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: Mouse Kensington ลดราคาที่ IT-CITY ครับ

OverclockZone Member Decription's Avatar

Talking Mouse Kensington ลดราคาที่ IT-CITY ครับ

มาแจ้งข่าวเฉยๆเผื่อมีเพื่อนๆคนไหนสนใจหรือเป็นแฟนพันธุ์แท้ยี่ห้อนี้
    ตอนนี้มีประมาณ 2-3 รุ่นลดราคา 50% อยู่ที่IT-CITY ครับ เมื่อวานก็ไปถอยมาตัวนึง
    สำรวจราคาแล้วค่อนข้างคุ้มครับ (หมายความว่าถูกกว่าทั้งที่ขายในประเทศ และต่างประเทศนะ ไม่ใช่การใช้งาน)

เท่าที่จำได้มีสองตัวนี้แน่ๆครับ
    http://us.kensington.com/html/13879.html
    http://us.kensington.com/html/13880.html
    ผมสอยตัวบนมา ด้วย function multimedia ของมันนี่แหละ

มีรูปเล็กๆน้อยๆเพื่อการตัดสินใจครับ ไหนๆก็เผลอตัวซื้อมาแล้ว = = จากราคา 4190 เหลือ 2095 ครับ ดูแล้วคุ้มสุด เพราะในเวบยังขายที่ 79.99 * 35.08 = 2806 บาทไทย (แต่ไหงราคาเต็ม IT-CITY มันโดดไป 4190 ได้หว่า)

ตัว scroll มันเป็น track ball ลูกเล็กๆ หมุนได้ทุกทิศสะดวกดีครับ แต่ข้อเสียคือมันไม่มีปุ่มกลาง หมายความว่ากดลูกบอลลงตรงๆไม่ได้ ซึ่งปกติปุ่มนี้ผมใช้บ่อยทีเดียว

มาดูด้านหลังกัน ด้านหลังสามารถเก็บตัว receiver ได้ด้วยนะครับ สำหรับการพกพา

ด้านหลังมีปุ่ม contral ที่ปรับได้สองโหมดครับ สำหรับ present ปุ่ม media โดยใน present mode จะเปลี่ยนเป็น ปุ่มสำหรับเลื่อน slide และ ยิง laser pointer ได้

เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการเอาไปใช้งานด้านการ present และใช้เป็น remote multimedia ให้ notebook ท่านครับ ตอนนี้ก็สบายเลย นอนดูหนังฟังเพลง+control มันได้จากบนเตียง

ส่วนอีกรุ่นที่ลดจะไม่มีปุ่ม control ต่างๆด้านหลังนะครับ มีแค่ scroll เป็น track ball แล้วสัญญาณเป็น BT เท่านั้นเอง

เรื่องงานประกอบและวัสดุ พูดกันตรงๆ สู้ Microsoft และ Logitech ไม่ได้ (ทั้งที่ราคาสูงกว่า) แต่!! เดี๋ยวก่อน มันประกัน 5 ปีแบบเสียเปลี่ยนตัวใหม่ครับท่าน ^^

ไปละคร๊าบบบบบ หิวข้าวววว(เช้า)
    Last edited by Decription; 8 Feb 2009 at 11:46:11.

OverclockZone Member CyBerNoFear's Avatar

เมื่อวันก่อนก็ไปด้อมๆมองๆอยู่แต่ของ Logitech ยังไม่ลดซักกะตัวแถมใน it city ขายแพงกว่าชาวบ้านด้านนอกอีกไม่ทราบว่าพอเห็นตัว Cordless Desktop Wave มันลดบ้างไหมครับดูไว้ตอนก่อนปีใหม่ยังสองพันกว่าๆ ผ่านปีใหม่ไปดูอีกที 3 พันหน่อยๆเฉยเลย - -"

OverclockZone Member Decription's Avatar

Quote Originally Posted by CyBerNoFear View Post
    เมื่อวันก่อนก็ไปด้อมๆมองๆอยู่แต่ของ Logitech ยังไม่ลดซักกะตัวแถมใน it city ขายแพงกว่าชาวบ้านด้านนอกอีกไม่ทราบว่าพอเห็นตัว Cordless Desktop Wave มันลดบ้างไหมครับดูไว้ตอนก่อนปีใหม่ยังสองพันกว่าๆ ผ่านปีใหม่ไปดูอีกที 3 พันหน่อยๆเฉยเลย - -"
    ซื้อ Logitech รอคอมมาร์ทดีกว่าครับ ถูกกว่าพอสมควร ถ้าจำไม่ผิดเมื่อวานไม่เห็น Logitech ลดซักตัว = =

OverclockZone Member

ใช้กะ windows ได้มั้ยครับ ไอ้ trackball เนี่ย

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

ผมก็คงต้องใช้ mouse ตัวละ 140 บาทต่อไป

Quote Originally Posted by tgst View Post
    ใช้กะ windows ได้มั้ยครับ ไอ้ trackball เนี่ย
    ใช้ได้ครับ ทั้ง xp และ vista แต่เจ้าปุ่ม multimedia control ด้านหลังถ้าใช้กับ xp ต้องลง driver ที่แถมมาครับ ถ้าเป็น vista เสียบปุ๊บใช้ได้ครบทุก function

Bookmarks

Bookmarks