Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งใหม่ cinebench R20 มาแจมกันได้ทั้ง Intel และ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2700X PBO

Comment

• Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
        2700X PBO

เปิดPBOยังไงเหรอครับ สอนที

Comment

• Originally posted by pluvos View Post

แม่เจ้า R5 2600 OC. 4.35GHz. ไฟแค่ 1.475v และเทสต์ผ่านR20 คะแนนปรี๊ดเลย ตัวนี้แรงสุดในOCZ ที่เคยเห็นเลย และคาดว่าแรงกว่า2600X หลายๆตัวเลย
          แถมใช้บอร์ดแค่ตัวสุดคุ้มB450 Steel Legend ด้วยไม่ต้องถึงกับX มันสวดยวดดดดดตรงนี้หล่ะ

บอกอุณหภูมิตอนเทสต์และชุดระบายความร้อนด้วยได้มั้ยครับ(ใช้ชิลเล่อร์แบบบังซอลหรือเปล่าครับนี่ จะได้เดินรอยตามตอนR7 3700X มา)

ถ้าได้บัสแรมสัก 3600 CL14 คะแนนคงปรี๊ดได้อีก
          CPU ตัวนี้ถ้าจะขายต่อตอนนี้บอกนะครับ จะเอามาเล่นก่อนR7 3700X มาครับ อยากเอามาลองกดกับบัสแรม 3733 ดูสักหน่อย
          Last edited by MooNoiOCZ; 15 May 2019, 22:34:54.

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
            แม่เจ้า R5 2600 OC. 4.35GHz. ไฟแค่ 1.475v และเทสต์ผ่านR20 คะแนนปรี๊ดเลย ตัวนี้แรงสุดในOCZ ที่เคยเห็นเลย และคาดว่าแรงกว่า2600X หลายๆตัวเลย
            แถมใช้บอร์ดแค่ตัวสุดคุ้มB450 Steel Legend ด้วยไม่ต้องถึงกับX มันสวดยวดดดดดตรงนี้หล่ะ

บอกอุณหภูมิตอนเทสต์และชุดระบายความร้อนด้วยได้มั้ยครับ(ใช้ชิลเล่อร์แบบบังซอลหรือเปล่าครับนี่ จะได้เดินรอยตามตอนR7 3700X มา)

ถ้าได้บัสแรมสัก 3600 CL14 คะแนนคงปรี๊ดได้อีก
            CPU ตัวนี้ถ้าจะขายต่อตอนนี้บอกนะครับ จะเอามาเล่นก่อนR7 3700X มาครับ อยากเอามาลองกดกับบัสแรม 3733 ดูสักหน่อย

หม้อน้ำยี้ห้อ จอนโบว์ 240

Comment

• Originally posted by pluvos View Post

โอ๊ว jonsbo 240 เอง CPU ตัวของท่านสงสัยเป็นR5 2600X หลุดมาในคราบR5 2600 แถมยังเป็นตัวไฟต่ำสุดๆด้วย

Comment

2600x ผมได้42.50เองครับ

Comment

• CPU คู่ล่ะ 6k

Comment

• Comment

• Update... 9900K @5.3GHz

Last edited by iambic; 19 May 2019, 11:10:35.

Comment

• อัพๆ รอเจ้าของมู้มาอัพเดท และรอการมาของRYZEN 3000

Comment

• ผิดมู้
                          Last edited by MooNoiOCZ; 11 Jun 2019, 09:22:38.

Comment

• ลงด้วย

1950x @4.0Ghz แรมยังแค่ Dual รอแรมถูก

Comment

• Originally posted by Night_Angel View Post
                              ลงด้วย

1950x @4.0Ghz แรมยังแค่ Dual รอแรมถูก

แรมถูกลงมากแล้วนะท่าน แต่ข่าวบอกQ4 จะถูกลงอีก10-15%

Comment

• รู้สึกได้ถึงความวังเวง ลืมไปเลย เอาเครื่องเล่นเฟสมาแป๊ปอีกซักเครื่องแล้วกัน

Last edited by oLunatico; 12 Jun 2019, 15:37:00.

Comment

Working...
                                X