Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>> เกมส์อะไรที่คุณเล่นครั้งแรก <<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>> เกมส์อะไรที่คุณเล่นครั้งแรก <<<

เอาเฉพาะบน PC นะครับ
    ตอนนั้นผมใช้ 486DX/CD-rom:soundblaster คอมของLaser การ์ดจอคืออะไรยังไม่รู้จัก
    เกมส์ตอนนั้นเท่าที่ จำได้เลือนลางก็มี

1.Return to zork ออกปี 1993 อันนี้เป็นเกมส์แรกในชีวิตเลยครับ ที่เล่นเคลียร์ ดีใจกระโดดกอดน้องชาย

2.Laura Bow 2 - The Dagger of Amon-Ra ออกปี 1992 อันนี้เล่นไม่จบ ติดด่านที่นางเอกโดนจับตัวไปทำพิธีบูชายัณ แล้วให้ตอบคำถาม

3.Maddog McCree ออกปีไหนจำไม่ได้ แย่งกันเล่นกับน้องจะต่อยกัน

4.Iron Helix ตอนนั้นงงมาก เล่นไม่รู้เรื่อง เดินไปเดินมา สแกนยาน งงๆ

5.แล้วก็เกมส์ที่เป็นพ่อมดตัวเล็กๆ ติดอยู่ในป่า ที่มันมีฉากปลอมตัวเป็นคนแคระใส่เคราปลอมลงไปใต้ดินด้วยอ่ะคับ จำชื่อไม่ได้

ยังมีเกมส์ที่ เป็นยานอวกาศ ที่ต้องกระโดดไปบนแผ่นๆที่เลื่อนเข้ามาหาเรา เร็วมากแต่สนุกดี
    ใครรู้บ้างว่าจะหาเกมส์พวกนี้จากไหนได้ครับ อยากเล่น ลองหาโหลดก็เสียตังค์อีก
    สำหรับผมเกมส์เหล่านี้มันมีเสน่ห์ดี ไม่เหมือนเกมส์ใหม่ๆ ภาพสวยแต่เล่นแล้วก็ลืม หรือเราแก่แล้วกันหว่า?

ใครเคยเล่นเกมส์อะไรก็ลองมาแชร์กันดูนะคับ เอาแค่บนPCนะคับ
    Last edited by Redtrumpet; 10 Feb 2009, 17:48:10.

Mario ครับเกมส์แรก ในชีวิต บนเครื่องFamily

Comment

เครื่อง Family fr102 เครื่องสีแดง ใช้ตลับเล่น contra

Comment

น่าจะเป็นTertisบนเกมกดสมัยก่อนอ่านะ
        ไม่ก็ในFamilyอะนะ
        มันนานมากแล้วจำไม่ได้หรอก

ส่วนPC ที่เล่นครั้งแรกตั้งกะสมัยDosอะ เป็นเกมฝึกพิมพ์ พอพิมพ์ถูกตามโจทย์แล้วมันจะชูทบาสลงห่วงอะ

Comment

จำชื่อไมไ่ด้แฮะ เกมแรก ไอ้เครื่องดำๆ เล่น pacman เปล่าลืม

เอาที่ตั้งใจเล่นเองจนจบเกมแรกเลย

Price of persia สมัยจอเขียวเลย ฮาา

Comment

ถ้า PC ก็เป็นเกมสนุกเกอร์น่ะ ตอนนั้นเรียนคอมที่โรงเรียนเป็นครังแรก (แล้วก็จับ PC เป็นครั้งแรกด้วย) ยังเล่นบน Dos อยู่เลย

แต่ถ้า Console ก็ต้อง Space Invaders เครื่อง Atari ครับ ใครเกิดยุค 70's ผมว่าต้องเคยเล่นเป็นเกมแรกๆ กันทั้งนั้น (แต่ผมยังไม่แก่นะครับ)

Comment

เกมส์ PC เกมส์แรกที่เล่นก็ Solitaire ครับ ถ้าของพวก Console ก็ Contra อ่ะ เล่นไม่เคยผ่านด่าน3เลย หุหุ

Comment

มาริโอ้

Comment

Mario

Comment

Vcop2 อ่างับ
                    ตอนนั้นซื้อคอมมาใหม่ๆมันลงให้มาเลย
                    =w=

Comment

ของผมได้ pc เครื่องแรกก็ laser 486 DX4 100MHz win 3.11
                      ตอนนั้นเล่นเกมแรกเลยก็ doom1 อะครับ แล้วก็ hexen heretic descent2 quake1 อะไรประมาณนี้อะครับ

Comment

เกมส์tree(รึป่าวไม่แน่ใจ) ที่เล่นในดอสตอนหัดคอมใหม่ๆ(สมัยCuWord)

Comment

ไม่แน่ใจว่า HL:Counter strike หรือ Starcraft:Blood war ไปเล่นที่ร้านเน็ต ตาแรกงี้โคตรเกร็งเลย
                          ตื่นเต้นเหงื่อท่วมมือ - -

Comment

mario +1

Comment

แพคแมนเครื่อง ATARI ครับ แม่เลิกงานต้องให้พาไปเล่นที่บ้านน้าทุกวัน

Comment

Working...
                              X