Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย Corsair HX1000W รุ่นเก่า 2000 บาท ลงขายใหม่ครับ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] ขาย Corsair HX1000W รุ่นเก่า 2000 บาท ลงขายใหม่ครับ

เนื่องจากผมได้เพาเวอร์ที่เหมาะแก่การนำมาใช้ทดสอบระบบมาใหม่แล้ว และด้วยข้อจำกัดเรื่องสายไฟเลี้ยงซีพียูที่มีเพียงเส้นเดียว ผมขออนุญาต นำมาลงขายใหม่อีกครั้งครับ หลังจากที่ยกเลิกการขายไปก่อนหน้านี้

ขาย Corsair HX1000W รุ่นเก่า (น่าจะเป็นโมเดลที่ออกในปี 2008 และผ่านเพียงมาตรฐาน 80+ ขาว เท่านั้น) สภาพใช้งานได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร แต่สาย ATX/EPS 12V 4+4 pin ตัวถักหุ้มสายเปื่อยร่อนแล้ว ไม่มีผลต่อการใช้งาน แต่มีผลต่อความสวยงามแล้วความเรียบร้อยภายในเคส เพราะความที่สายถักหมดสภาพแบบนี้ ทำให้มีเศษที่แตกหักจากตัวสายถักร่วงอยู่เสมอทำให้เกิดความสกปรกและไม่รู้ว่ามีผลอะไรอื่นอีกไหม (แต่ถ้าจัดสายอ้อมไว้ข้างหลัง ไม่มีผลใดๆทั้งสิ้น)

สายที่มีมามีไม่ครบ โดยมีสายไฟ PCI-Express เพียงสองเส้นเท่านั้นนอกเหนือจากที่ติดตายอยู่กับตัวเพาเวอร์ และสาย SATA/Molex ดูจะมีเกิน เนื่องมาจากว่าเป็นสายที่มีมากับกล่องของ Corsair HX750 ที่เจ้าของเก่าให้มา จากการตรวจสอบ พบว่าสายสามารถใช้งานร่วมกันได้สมบูรณ์

ขายราคา 1500 บาท นัดรับได้ย่านลาดพร้าว รามคำแหง หรือเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา ของดส่งพัสดุทุกกรณีนะครับ เนื่องจากภายในกล่องไม่ได้กดทับตัวเพาเวอร์แน่นเหมือนกล่องของมัน กลัวว่าจะได้รับความเสียหายครับ และค่าส่งจะค่อนข้างแพงทีเดียวเพราะมันหนัก

สนใจติดต่อ 082-707-9408

จม
    Last edited by KarnRedsun; 4 May 2019, 10:15:40.

Comment

ดันครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ดันครับ ลดเหลือ 1800 บาทครับ หวังว่าน่าจะขายออก

Comment

ดันครับ ขออภัย ลืมครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ดันครับเหลือ 1700

Comment

ดันครับ โทษทีครับ ลืม

ลดเหลือ 1500 นะครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ดันครับ

Comment

5ปีแล้ว ไฟยังตรงอยู่ไหมครับ เอาภาพวัดค่าไฟมาโชว์น่าจะออกเร็วนะครับ

Comment

Originally posted by yosvarich99 View Post
                              5ปีแล้ว ไฟยังตรงอยู่ไหมครับ เอาภาพวัดค่าไฟมาโชว์น่าจะออกเร็วนะครับ
                              อ่อครับ เดี๋ยวลองดูครับ

ดันก่อนครับ

ปล. ตอนนี้ ของฝากขายอยู่ที่ร้านในพันธุ์ทิพย์นะครับ แต่รบกวนติดต่อผมก่อน

Comment

Working...
                              X