Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องค้างแบบไร้สาเหตุ !! ช่วยผมด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องค้างแบบไร้สาเหตุ !! ช่วยผมด้วยครับ

คืออาการมันนะครับ พอเปิดเครื่องเล่นไปสักพัก เล่นเกมส์มั่ง เปิดเครื่องทิ้งไว้เฉยๆก็ มี เครื่องก็จะค้างแบบนิ่งไปเลยทุกอย่าง บางครั้งไฟ ฮาดดิสจะแดงค้างตามไปด้วย พอรีเซตเครื่องใหม่ ฮาดดิสแดงค้างแต่เครื่องไม่บูตเข้าวินโดว อาการนี้จะเป็นบางครั้งบางครั้งเล่นไป 5-6 ช.มก็ไม่ค้าง บางครั้งเปิดเครื่องมาก็ค้างดื้อๆ แรมผม มี 3 ตัว ลองถอดเปลี่ยนทุกตัวก็ยังค้าง เลยสงสัยว่ามันจะเป็นเพราะอะไรยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบผมนะบอกตรงๆๆตอนนีกลุ้มใจมากไม่เป็นอันทำงานเลย

PSUผม 650 watt
    vga 3870 DD4
    เมมบอร์ด M2V

ลง windows ใหม่เลยท่าน ถ้าไม่หายเป็นที่ฮาร์ดดิส เพราะเคยเจออาการนี้เหมือนกันลองดูคับ

Comment

เพิ่มเติมนะครับ ตอนนี้ลงวินโดวใหม่แล้วก็ยังค้าง ส่วนตอนนี้กำลังเช็ค แบดฮาดดิส เจอ 1จุดครับอันนี้น่าจะเป็นสาเหตุของเครื่องค้างหรือป่าว ขอชัดๆๆอีกสักหน่อย แต่ส่วนตัวผมก้เริ่มจะแน่ใจละ ยังไงก็ช่วยผมหน่อยนะครับของคุณครับ

Comment

Originally posted by narong2524 View Post
        เพิ่มเติมนะครับ ตอนนี้ลงวินโดวใหม่แล้วก็ยังค้าง ส่วนตอนนี้กำลังเช็ค แบดฮาดดิส เจอ 1จุดครับอันนี้น่าจะเป็นสาเหตุของเครื่องค้างหรือป่าว ขอชัดๆๆอีกสักหน่อย แต่ส่วนตัวผมก้เริ่มจะแน่ใจละ ยังไงก็ช่วยผมหน่อยนะครับของคุณครับ
        จอตอแล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ว่าแต่มีโปรแกรมซ่อม แบดฮาดดิสไหมครับ

Comment

เปลี่ยนpsuใหม่

Comment

Originally posted by powerdome View Post
              เปลี่ยนpsuใหม่

psu ผม 650 watt ไม่พอเหรอครับ

Comment

OC รึเปล่าครับ?
                ถ้าใช่อาจจะเป็นเพราะไฟ ram หรือ vcore ต่ำเกินไป

ลองดูครับ ...

Comment

คิดว่า bad เล่นงานนะครับ โหลดโปรแกรม มา fill zero หรือ ไม่ก็ low level เลย ถ้าหมดประกันเเล้ว

Comment

เอาฮาร์ดดิสไปเคลมโลดถ้ายังอยู่ในประกัน

Comment

Working...
                    X