overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ชาวSiambit ช่วยผมทีครับ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

Default ชาวSiambit ช่วยผมทีครับ

อยากให้ค่าเรโชเพิ่มต้องทำไงครับ ถ้าเราปล่อยไฟล์ให้ อัพโหลดไฟล์ให้คนอื่นเราต้องเปิดคอมตลอดเลยป่ะครับ

OverclockZone Member pann's Avatar

ก็คงต้องอย่างนั้น

OverclockZone Member pann's Avatar

เสริมหน่อย

ถ้าเน็ตบ้านการเข้าไปร่วมเพียร์ในไฟล์ที่คนร่วมกันอยู่เยอะๆ

เป็นอะไรที่ได้เรโชอยากมาก ถึงจะมีระบบตัวคูณแบบทวีคูณก็เถอะ

สุดท้ายเมื่อคุณโหลดไฟล์นั้นเสร็จ(พร้อมคนอื่นๆ) จะเห็นว่าค่าเรโชก็แค่เสมอตัว (เพิ่ม ก็เพิ่มไม่มาก,ลดก็ลดไม่มาก เช่นกัน)

จากประสบการณ์ ค่าอัพโหลดทวีคูณ มันช่วยให้คุณเสมอตัวแค่นั้นเอง(กรณีเน็ตบ้าน)

ลองมองหาไฟล์ที่ไม่ยอดนิยม แต่มีคนโหลดสัก 5 - 6 - 7 - 8 คนดูสิ ลองไปร่วมเพียร์ดู

คุณจะเห็นว่าเรโชคุณขึ้นเยอะ กว่าไฟล์ที่มัน คูณ 5 คูณ 6 ซะอีก

OverclockZone Member deeperman's Avatar

ยังไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ เเละยังไม่รุ้ว่าถ้าเราUpload จะต้องเปิดคอมตลอดหรือป่าว

Quote Originally Posted by deeperman View Post
    ยังไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ เเละยังไม่รุ้ว่าถ้าเราUpload จะต้องเปิดคอมตลอดหรือป่าว
    สรุปแล้ว มือใหม่หัดบิท(มือบิทหัดใหม่)ชิมินิ

ครับ ก็ต้องเปิดคอมไว้ตลอดระยะเวลาที่เราปล่อยไฟล์นั้นแหละ

เพราะคนอื่นเขาดูดไฟล์จากเครื่องเราโดยตรง ถ้าเราไม่เปิดคอมต่อเน็ตกด seed ไฟล์

คนอื่นจะโหลดจากที่ไหนล่ะ อิอิ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

ก็ค่า upload ถ้าเราอยากได้ พอโหลดไฟล์เสร็จก็ ให้มันเขียนว่า กำลังseed อะครับแปลว่าเราปล่อยให้คนอื่นอยู่

ถ้าเราปล่อยเท่าไหร่ก็ได้ค่าอัพโหลดเท่านั้น ค่าอัพโหลดจะขึ้นเฉพาะตอนที่เรา ต่อเน็ตแล้วเปิดโปรแกรมบิทไปด้วยนะครับ

ถ้าปิดคอมก็หยุดไม่ได้ค่าอัพโหลดครับ

คำแนะคือถ้าโหลดบิทใหม่ๆ ควรโหลดไฟล์ฟรีๆ และโหลดเสร็จก็เปิดโปรแกรมทิ้งไว้ปล่อย อัพโหลดไปด้วยครับ

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

อยากขึ้นไวๆๆ เช่าโคครับ

ลองโหลดไฟล์ฟรี ที่มีคนดูดเยอะๆ ช่วยได้ครับ เราต้องเปิดคอมตลอด

ปัญหาจะหมดไปถ้ามาใช้ COLO กับผม 555

Quote Originally Posted by V_ZONE_CO View Post
    อยากขึ้นไวๆๆ เช่าโคครับ

ลองโหลดไฟล์ฟรี ที่มีคนดูดเยอะๆ ช่วยได้ครับ เราต้องเปิดคอมตลอด

ปัญหาจะหมดไปถ้ามาใช้ COLO กับผม 555

นี่เลยครับ ทางด่วนสายเรโช เทพขี่โค อี๊อ๊อๆ

LINE ID 31032529 บางกะปิ

Quote Originally Posted by pann View Post
    นี่เลยครับ ทางด่วนสายเรโช เทพขี่โค อี๊อ๊อๆ
    ชอบคำนี้จัง คิดได้ไง นึกแล้วเห็นภาพเลย

ขอบคุณครับ จริงๆ ผมเล่นมานานเเล้วเเต่เล่นกับMininova ไม่ต้องสนใจไรมาก เเต่พอมาเจอสยามบิทเลยงง เหอะๆ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

ขอ Invite หน่อยคับ

OverclockZone Member genx4343's Avatar

ขี่โคเลยคับ ขึ้นกระฉูด

OverclockZone Member AntiVirus's Avatar

ก็เล่นโคโลไปเลยครับ

แต่สำหรับผมเล่นบิทมาก็หลายปีและเนตบ้านตลอด - -*

มีคนสอนนานแล้ว" ลองเปิดคอมเสดแล้วเปิดโปรแกรมบิทเลย มันจะติดเปนนิสัย " ผมทำเงี้ย ติดเลย

เปิดคอมปล่อยบิทไปเล่นเกมไป ( offline นะ ) ปล่อยเพลินๆ

ตอนนี้ผมมีปัญหาคือว่า ผมดันไปโหลดด้วยBitcometเวอร์ชั่นที่ไม่ได้เรโชอ่ะครับ พอโหลดเสร็จ เรโชเหลือน้อยจนไม่สามารถโหลด เเละอัพโหลด อะไรได้เลยอ่ะครับ ผมควรทำไงดี ให้เรโชเพิ่มขึ้น

อยากขี่โคต้องทำยังไงครับ ผมเป็นสายดูด ไม่ใช่สายปล่อยอ่ะครับ

โหลดเสร็จเเล้วก็ปล่อยต่อทิ้งไว้ซักวันสองวันครับ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

Quote Originally Posted by deeperman View Post
    ตอนนี้ผมมีปัญหาคือว่า ผมดันไปโหลดด้วยBitcometเวอร์ชั่นที่ไม่ได้เรโชอ่ะครับ พอโหลดเสร็จ เรโชเหลือน้อยจนไม่สามารถโหลด เเละอัพโหลด อะไรได้เลยอ่ะครับ ผมควรทำไงดี ให้เรโชเพิ่มขึ้น

อยากขี่โคต้องทำยังไงครับ ผมเป็นสายดูด ไม่ใช่สายปล่อยอ่ะครับ

ก็ลองไปโหลดไฟล์ ที่เขียน ว่า ฟรี100% ดูอะครับโหลดได้แล้ว

เอามาปล่อยต่อครับ ไฟล์ฟรีไม่มีเรโช ก้โหลดได้อะครับ

OverclockZone Member RaYumJinG's Avatar

อยากให้ค่าเรโชเพิ่มต้องทำไงครับ ถ้าเราปล่อยไฟล์ให้ อัพโหลดไฟล์ให้คนอื่นเราต้องเปิดคอมตลอดเลยป่ะครับ

แนะนำว่า เติมsms สนับสนุนเว็บก็ได้นะ 30บาทได้1G พอได้มาแล้วเอาไปแลกเหรียญแล้วเข้าบ่อนเลยคับ

ถ้าโชคดีก็เรโชเทพแต่ไม่ต้องไปขี่โค ^^

Quote Originally Posted by yamisong View Post
    ก็ลองไปโหลดไฟล์ ที่เขียน ว่า ฟรี100% ดูอะครับโหลดได้แล้ว

เอามาปล่อยต่อครับ ไฟล์ฟรีไม่มีเรโช ก้โหลดได้อะครับ
    ลองเเล้วครับโหลดไม่ได้ เค้าบอกRatio ต่ำกว่า 0.9 ทั้งที่ฟรี 100 เปอ

ผมโอนค่าอัพโหลดให้ไหมผมมีเยอะ ใช้โคอยู่

OverclockZone Member samza2's Avatar

ตอนแรกมันก้ แบบนี้หละครับลำบากเพราะโหลดไฟล์ใหญ่ไม่ได้แม้ว่ามันจะฟรี เราต้องหาทุนเข้าบ่อน
    แล้วเล่นให้ได้เรโซโหลดไฟล์ใหญ่ๆได้แล้วก้ปล่อย....

แล้วพอจากนั้นก้ ขี่โค ซักเดือนนึงหรือกี่เดือนก้ได้แล้วแต่
    หาไฟล์ที่คนโหลดเยอะๆ แล้วก้ปล่อยยาวเรย เอาให้เตมลลิมิตพื้นที่โคเรยอ่า

ผมใช้อยู่นิ แต่เล่นไพ่เดี้ยงหมด 55
    วันนึงก้ได้หลายกิ๊กละ เดือนนึงอย่างต่ำก้ เปนพันกิีกละคับ
    -------------------
    คุ้มกว่าปล่อยไฟล์โดยใช้คอมตามบ้าน ถ้าเนตไม่แรงจริงๆ เพราะอัพวันนึง ได้ไม่ติดฝุ่นของโคเรยคับ

ตัวอย่างผมไง มะก่อน เล่่นเปนปีนะใช้มือถือต่อ...เปิดทั้งวันทั้งคืน - -*ได้ไม่ถึงร้อยกิ๊ก 555
    ตอนนี้เนต5mbsก้ ยังไม่ไหวเรย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks