Announcement

Collapse
No announcement yet.

--- มีปัญหากับ Burnout จ้า ---

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• --- มีปัญหากับ Burnout จ้า ---

คือตอนเข้าไปเล่นแล้ว แรกๆภาพมันก็ลื่นปื๊ดๆ
    แต่พอผ่านไปสัก 3-5 นาที ภาพมันแลค+ค้างบ้าง
    ต้องกด Alt+Tab ออกมาหน้าจอ แล้วกดเข้าไปใหม่ถึงเล่นได้
    แล้วสักพักก็เป็นอีก ทั้งที่ความร้อน VGA ประมาณ 52 องศา
    เล่นเกมส์อื่นร้อนกว่านี้ยังไม่เป็นไรเลย

ภาพปรับไปที่ 1440X900 อย่างอื่นระดับกลางหมด ปิด AA
    SSOA ก็ไม่ได้เปิด และลองลดมาที่ 1024X768
    ผลที่ได้ก็เหมือนเดิม มันเป็นที่อะไรเหรอครับ คือเครื่องผมแรงไม่พอ

เสปค
    Pentium E2180 @ 2.66Ghz
    Ram 1 Gb
    VGA ATI 3870 DDR 4 512Mb Driver 9.1
    WinXP SP3

สเปคไม่มีปัญหาคับ ลองอัพ DirectX 9.0C ตัวใหม่ดูว่าหายหรือป่าว ถ้าไม่หายรอท่านอื่นมาตอบคับ

ปล. WINDOW โม หรือป่าวคับ

Comment

WinXP SKZ SP3 เดือน 8 อ่ะครับ

Comment

มะกี้ลองอัพเดท DirectX 9.0C
        ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ขนาดปรับหน้าจอไปที่ 800X600

Comment

เกมส์นี้กิน Ram กับ Cpu พอได้แต่ไม่มาก

ทำ Pagefile ไว้หรือเปล่าครับ Ram 1 GB เอง

ลง 1.1 Patch หรือยังท่าน

Comment

Pagefile ตั้งไว้ที่ 1.8 Gb ครับ ตอนเล่นแล้วกดมาดู
            Task Manager ที่ Pagefile ขึ้นไป 1Gb+ ครับ

ส่วน Patch ผมลง 1.0.0.1 ครับ ตอนนี้มี 1.1 มาแล้วหรอครับ

Comment

เปิด AA แล้วจะไม่ค้างครับ หลายคนอาจจะงง แต่อันนี้คือเรื่องจริง ลองหลายทีแล้ว ไม่เชื่อลองดูได้

Comment

Originally posted by k911 View Post
                เปิด AA แล้วจะไม่ค้างครับ หลายคนอาจจะงง แต่อันนี้คือเรื่องจริง ลองหลายทีแล้ว ไม่เชื่อลองดูได้
                เหมือนเดิมครับ ปรับไปที่ 2X และ 4X
                ก็เป็นอาการเิดิม

หรือผมไม่มีบุญได้เล่นเกมส์นี้แล้วเนี่ย

Comment

มีวิธีอื่นจะแนะนำอีกไหมครับ

อยากเล่นใจจะขาด

Comment

ดันๆ

Comment

ตอนแรกผมก็เป็น นะ

แต่พอเปิด AA ก็ หายเลย

Comment

ลองอัพแพทดูครับ

Comment

เปิด aa ? เกี่ยวไหมหว่า? ผมเปิดตั้งแต่แรกๆ

ATi Driver ไม่มีปัญหา ใช้4850+9.1 เล่น ปรกติ เล่นนานๆๆ ก็ปรกติ มีแต่ลื่นกับลื่น

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

ตอนนี้ได้แล้ว ปรับที่ 1440X900

ปรับสุดหมด ยกเว้น อันที่ 2 (มั้ง? อะไรจำไม่ได้ ที่มี ปรับถึง สูงสุด)

ปรับแค่มาตรฐาน เพราะแรมน้อยไปหน่อย ตอนปรับสุด ไฟ HDD แดงโร่เลย

ที่หายเพราะลง Windows ใหม่ครับ สงสัยตอนนั้นวินมันเอ๋อ

Comment

อย่ากเล่นมั้งอ่า มันมีลงPCด้วยหรอ

ไม่เคยเห็นแผ่นเลยอะ อยากเล่น

Comment

Working...
                              X