Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ FlashDriver 8Gb Hi-Speed ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ FlashDriver 8Gb Hi-Speed ทีนะครับ

ต้องการตัว 8GB

ความเร็วในการอ่านเขียนสูงน่ะครับ

พอจะมีตัวไหนแนะนำไหมครับ

ตอนนี้ใช้ Kingston DataTraveler อยู่ ช้ามากๆเลยอ่ะครับ

งบไม่เกิน 1000 +- 200 นะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ดัน

Comment

นี่ครับมันช้าเกิน

Comment

อะไรจะขนาดนั้น รุ่นธรรมดาทั่วไป ราคา 500 กว่า สปีดอยู่ที่ประมาณ 17-20 เมกต่อวิครับ

Comment

ลองดูของ Sandisk ครับ รับรองไม่ผิดหวัง

Comment

คำตอบอยู่ที่นี่แล้วครับ http://www.sandisk.com/Products/Item...ash_Drive.aspx

Comment

จะไม่ช้าได้ยังไงล่ะคับ นี่มันวิ่งแค่ USB 1 เอง ปกติมันต้องวิ่ง USB 2 คับ ลองดูท่บอร์ดหรือไม่ก็ Hub ดูคับ

ปล. SanDisk ดีจริง ถึงอ่านจะเร็วไม่เท่า KingMax แต่เขียนเร็วกว่าแน่นอน ผมใช้อยู่
              Last edited by Dracula; 9 Feb 2009, 01:17:05.

Comment

เอาไปต่อข้างหลังเมนบอร์ดน่ะครับ หรือซื้อ hub ที่มันเส้นหนาๆหน่อย เพราะบางทีมันจ่ายไฟไม่คงที่ ก็โคดช้าเลย

kingmax น่าใช้ครับ เร็วกว่า kingston เยอะ แต่ถูกกว่า Sandisk ไว้เป็นตัวเลือกครับ

Comment

ซื้ออะไรก็ได้อย่าไปเจอ Kingstom เเล้วกัน
                  เพราะท่านจะได้ใช้เพียง 512 MB

Comment

Sandisk เลยคับ ช่วงนี้ก็ไม่แพงแล้ว

Comment

เพิ่งซื้อ SanDisk ให้แม่มาตัว

4GB = 270.-

Comment

Kingston DataTraveler Hyper X
                        Read 30 MB/s/Write 20 MB/s
                        http://overclockzone.com/tor_za/year...t_hyperx_mini/

Comment

Kingston รุ่นธรรมดา ผมเลิกใช้แล้ว ซื้อมาวันเดียวให้เพื่อนไปเลย มันช้ามาก

เทียบกับยี่ห้ออื่นในราคาพอๆกันมันเทียบไม่ติดเลย

Comment

Working...
                          X