Announcement

Collapse
No announcement yet.

KAS VS BITDEFEDER อะไรดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

kis ครับ

Comment

Avira คับ แนะนำเลยครับ

Comment

อัตราการติดไวรัส = AntiVirus+Update(Skill User)

Comment

ืืืืืnod 32 คับดีที่สุด

Comment

AVG Free 8.0 ครับ บ้านๆ

Spybot

CClean

ถ้าให้ชัวร์ขึ้น Goback ครับ

แต่ Goback แนะนำสำหรับคอมพิวเตอร์สาธารณะครับ เปิดโหมด Auto Reverse ไวรัสไม่กวน

ออ...ตอนลงวินโดว์ใหม่ ไป Disable Goback ซะก่อน เด๋วลงวินโดว์ไม่ได้

Comment

Kaspersky Internet Security7.0
              ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่คับ
              + norton antibot ไม่ได้ลงใหม่มาเกือบ 2ปี แล้วคับ
              ไม่กินเครื่อง หน่วงนิดๆเวลา scan

ปล. แรม ผม 4 gb นะ อิอิ

Comment

Originally posted by supergod View Post
                KIS +1
                ความสามารถครบครัน ดักไว ปราบเรียบ อัพเดท สบาย สแกนรวดเร็ว !!!

ป.ล ใช้ของฟรีและไม่ฟรีมาทุกยี่ห้อแหละ ชอบ KIS สุด
                เหมือนท่านเลยคับ ใช้มาเกือบทุกยี่ห้อแล้ว
                kis แจ๋วสุด แต่เวอร์ใหม่ น่าเบื่อไปนิด ชอบ 7 มากสุดแล้วผม

Comment

Originally posted by amstel View Post
                  แม้ค้าขายทุเรียนก็ต้องบอกว่า ทุเรียนตัวเอง อร่อยในความหมายไปแปลเอาเอง
                  บางอย่างมันก็แค่แบรนด์นิยม สำหรับผมใช้มาเกือบหมดตอนนี้ไม่ใช้สักตัว
                  เหลือเพียงDeep Freeze Enterprise
                  ผมเคยเจอมากับตัวเครื่องนึง ใช้ Deep Freeze แต่ก็ติดไวรัสเหมือนเดิม restart กลับมาไวรัสก็ยังอยู่บานเลยไม่รุ้ว่าเป็นไปได้ยังไง

ส่วนความเห็นตามหัวข้อผมว่าประสิทธิภาพพอๆกัน แต่ KAV อิเตอร์เฟทเป็นมิตรกับผู้มากว่า Bit มากกกกกก..........

Comment

KAV +1

ซื้อ KAV 2009 มา ยังม่ายได้ลองเปิดใช้อย่างเป็นทางการ เลย อิอิ

ลองเวอร์ชั่นทดลองดูก่อน เผื่อดี

แล้วหา แคร็กมาใส่มาน อิอิ

Comment

ชอบอันไหนใช้อันัน้ดีสุดครับ

ผมใช้ nod 32 ตลอดเลย

ไม่เขอปัญหาอะไรนะ

Comment

จากเท่าที่เคบลองมาทั้งหมดผมรู้สึกว่าก็มีเจ้า KAS กับ ฺิBitdefender นี่แหละครับที่ไว้ใจได้
                        แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไว้ใจได้ 100% ก็ยังมีหลุดๆมาบ้างบางตัวครับ แต่ถ้าเอามาเทียบกัน 2 ตัวนี้
                        ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ แต่ KVS จะสะดวกกับผู้ใช้กว่านิดหน่อย ครับ ส่วนตัวแล้วผมชอบ
                        Bitdefender มากกว่าครับ ชอบตรงที่มีอะไรที่จะ RUN มันจะถามก่อนว่าจะให้ RUN หรือไม่
                        แล้วก็ชินกับ Bitdefender มากกว่าอ่ะครับ ตั้งค่าอะไรต่างๆได้เยอะดี ลองของ KVS แล้วงงๆนิดหน่อย
                        สรุปแล้ว 2 ตัวนี้น่าใช้ทั้งคู่ครับ เพราะที่เคยลองๆมาหลายตัวก็มีแค่ 2 ตัวนี้ล่ะที่ไว้ใจได้มากสุด
                        แต่มีปัญาอย่างเดียวเลยครับหา crack ยากอ่ะ สุดท้ายผมขอให้คะแนนกับ bitdefender ละกันครับ

Comment

kasper หา serial ง่ายแต่โดน blacklist เยอะ bitdefender ใช้งานดีมากเพิ่งเอาออกเมื่อกี้เพราะมันเข้าหน้าอะไรไม่ได้เลย รอซื้อ kasper แท้ดีกว่า อีกอย่างไวรัสบางตัวจะสแกนไม่เจอเช่น kasper เจอ bit ไม่เจอ
                          บางที bit เจอ kasper ไม่เจอก็แล้วแต่คนชอบ ลงพวก antispy ware maleware trojan กันไว้ด้วยก็ดีครับพวก
                          นี้ scan ไวรัสหาไม่ค่อยเจอ

Comment

Originally posted by taurus13 View Post
                            จากเท่าที่เคบลองมาทั้งหมดผมรู้สึกว่าก็มีเจ้า KAS กับ ฺิBitdefender นี่แหละครับที่ไว้ใจได้
                            แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไว้ใจได้ 100% ก็ยังมีหลุดๆมาบ้างบางตัวครับ แต่ถ้าเอามาเทียบกัน 2 ตัวนี้
                            ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ แต่ KVS จะสะดวกกับผู้ใช้กว่านิดหน่อย ครับ ส่วนตัวแล้วผมชอบ
                            Bitdefender มากกว่าครับ ชอบตรงที่มีอะไรที่จะ RUN มันจะถามก่อนว่าจะให้ RUN หรือไม่
                            แล้วก็ชินกับ Bitdefender มากกว่าอ่ะครับ ตั้งค่าอะไรต่างๆได้เยอะดี ลองของ KVS แล้วงงๆนิดหน่อย
                            สรุปแล้ว 2 ตัวนี้น่าใช้ทั้งคู่ครับ เพราะที่เคยลองๆมาหลายตัวก็มีแค่ 2 ตัวนี้ล่ะที่ไว้ใจได้มากสุด
                            แต่มีปัญาอย่างเดียวเลยครับหา crack ยากอ่ะ สุดท้ายผมขอให้คะแนนกับ bitdefender ละกันครับ
                            เห็นด้วยครับ แต่อย่างไรเสียมันก็ขึ้นอยู่กับผู้ใช้งานด้วยหล่ะครับ ว่าใช้งานอย่างไร มีความเสี่ยง มากน้อยกับการติดไวรัส เช่น เข้าเว็บ crack/searial, รับ/เปิดเมล์ที่ไม่รู้จัก เป็นต้น เพราะถึงแม้ว่าโปรแแกรมจะดีเพียงใด จะมีชื่อเสียงมากแค่ไหน แต่ถ้าคนใช้ไม่ระมัดระวัง และป้องกันตัวเองจากความเสี่ยงที่เครื่องจะติดไวรัส มันก็ติดได้วันยังค่ำหล่ะครับ

อีกอย่างแนะนำให้ใช้โปรแกรมป้องกันและกำจัดไวรัสสปายแวร์ด้วยครับ เช่น
                            Malwarebytes Anti-Malware สามารถดาวน์โหลดและดูไกด์วิธีใช้งานที่นี่ >> รีวิว MalwareBytes Anti-malware โปรแกรมฟรี แอนตี้และกำจัดมัลแวร์
                            กับ
                            SUPERAntispyware สามารถดาวน์โหลดและดูไกด์วิธีใช้งานที่นี่ >> รีวิว SUPERAntiSpyware โปรแกรมฟรี กำจัดสปายแวร์ มัลแวร์และโทรจัน
                            นะครับ

เป็นโปรแกรมฟรีทั้งคู่ ใช้ดี กินแรมน้อย เครื่องไม่อืดครับ ผมก็ใช้อยู่ ซึ่ง 2 ตัวนี้ ลงไว้แล้วมันจะไม่ไปกัดกับโปรแกรมป้องกันไวรัสครับ

Comment

ผมชอบ kas นะจับไวรัสได้ครบดี ราคาตัวแท้ ก็ไม่แพง พอจับได้(แต่ผมหาที่ซื้อจิง ๆ ไม่ได้ เจอแต่ในเนต)
                              แต่ผมใช้ bitdefender อยู่ เพราะไม่มีปัญหาเรื่อง serial ^^ แต่ถ้าให้เลือก ๆ kas คับ

Comment

Working...
                              X