Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกูรูโน๊ตบุ้คครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามกูรูโน๊ตบุ้คครับ

ไปเดินพันทิพมาเจอไอ้ตัวนี้ครับ ราคาตะลึง19900 ไม่รวมvat +vat1000
    TCL life3 notebook
    รุ่น K40D-DUO 2050

Model :NoteBook TCL K40D CM420 / 60GB
    Cpu : intel Core duo mobileprocessor t2050 1.6GHz/533
    Ram :512 MB DDR2(533)
    Harddisk :SATA 60GB
    Display : 14.1 WXGA
    VGA : intel media(GMA)95
    ODD : DVD dual drive
    Slot:
    1 x VGA prot
    3 x USB 2.0 prot
    1 x tv out S-Vedio prot
    1 x RJ-45 LAN 1xmodem
    2 x Audio PCI slotBuit in 4in 1card reader
    Lan : Wireless LA
    2year warranty

ตัวเนี้ยครับท่าน ราคาตะลึงครับ core duo 19900 เคสเป็น แมกนีเซียมอัลลอยแบบเดียวกะของเบนคิวซะด้วย สีเงิน hddเป็นของwestern
    แต่ติดตรงยี่ห้อเนี่ยละ tcl มันทำมือถือนี่นาเคยเห็นเอาเข้ามาขายแล้วบริษัทมันเป็นของจีนที่ผลิตพวกเรือรบด้วย ใช่ป่าวหว่าถ้าจำไม่ผลิต แต่ราคานี่สุดๆ ถูกก่า celeron บางยี่ห้อซะอีก
    ใครพอทราบรายละเอียดของสินค้าว่าเป็นยังไงบ้างครับ สนใจมากๆ

ผิดบอร์ดแล้วนะคับท่าน ดูจากสเป้กแล้วก็ถูกดีนะคับ ญี่ห้อนี้ขายดีอันดับต้นๆ ของจีนเลยนะคับ
    ทำหลายอย่างพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าก็ทำคับ เป็นบริษัทใหญ่สำหรับจีนเลยนะคับ

ปล.เคยไปจีน2-3 หนงะ

Comment

น่าสนแฮะ

Comment

เคยเห็นเหมือนกันกลัว Body มันไม่ค่อยทนง่ะจับๆ ดูมัน....

Comment

spec ok แว้วววว
          ซื้อๆไปเถอะคร้าบ
          ไม่มีอะไรน่าห่วงนอกจากประกัน :P

Comment

Originally posted by hutchan View Post
            spec ok แว้วววว
            ซื้อๆไปเถอะคร้าบ
            ไม่มีอะไรน่าห่วงนอกจากประกัน :P
            เห็นด้วยคับ อย่าไปสนจัยอ่าไรมันมากเอาประกันไว้ก่อน

Comment

มันอยู่ชั้นไหนครับ ชื่อร้านอะไรบอกหน่อย เดี๋ยวจะไปดูมั่ง

Comment

ร้านชั้น3ครับ ตรงบันไดเลื่อนขาลงครับ ร้านมันอยู่ตรง3แยกเลยครับ ที่ร้านใหญ่ๆ ผมก็จำชื่อไม่ได้ครับ ดูแล้วเป็นไงมาบอกมั่งนะครับ ผมสนใจสุดๆ ถ้ามันโอ จะได้ไม่รองานคอมมาร์ทแว้ววว

Comment

ดูสเปคแล้ว โอเค แต่การ์ดจอ ไม่แยก hdd น้อยหน่อย

Comment

เป็น ผม ผม เอา อ่ะ

Comment

ถูกจัดเลยอ่ะคับ
                      ต้นทุนมันเท่าไหร่กันหว่า

Comment

ราคาสุดคุ้มไปเลย

Comment

ดูแล้วคุ้มดีคับ

http://www.vagabondteam.com/modules....owpage&pid=250

Comment

เหอๆ โตชิบ้าก็มีครับ
                            สเปกกะราคาพอๆกัน
                            แต่ด้อยไปนิด
                            ชั้น3นะรุ้สึก

Comment

Working...
                            X