Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 gtx+ tv out ไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800 gtx+ tv out ไม่ออกครับ

มันมีสายต่อให้คือ ออกจากก๊าด แล้วก็เป็น RGB กับ S-Video ผมก็เลยเอาสายเก่าที่ใช้กับ fx5200 ตัวเก่ามาใช้ ด้านนึงเป็น svideo อีกด้านเป็น AV ครับมาต่อ แต่มันไม่ออกครับ มันได้แต่มีภาพวินโดว์ของเราอกที่ tv แว่บๆ ตอนเรากด apply ok อ่ะครับ แต่พอมัน ok เส็ด ก็ไม่มีภาพออกมาครับ ทำไงดี ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์แล้วก็เหมือนเดิมครับ..

แนะนำว่าให้ใช้สายใหม่ที่แถมมากับ card ต่อ ไม่ควรใช้สายเก่าเพราะบางทีดครงสร้างของสายไม่เหมือนกัน ถึงจะหน้าตาคลายกัน (เคยเป็นเหมือนกัน เอาสายเก่าของ 6600 gt มาใช้กับ 9800gtx เห็นหัวเท่ากันแต่ set ภาพไม่ได้ทั้งๆที่ใช้กับ card เดิมได้ พอเปลี่ยนมามาใช้สายที่มากับ card ใช้ได้เลย) ถ้าจะใช้สาย composites เข้า TV ปกติสายมันจะหัวสีเหลืองๆ แต่ถ้าสายแถมมันไม่มีหัวสีเหลืองให้ดูที่สายสีน้ำเงิน หรือเขียว มันจะมีเขียนไว้ว่า comp ให้ใช้เล้นนั้นต่อได้เลย

Comment

จอtvแบบไหนอะครับ
      ไม่รุเกี่ยวป่าวนะมันเขียนว่า for lcd tv อะ
      ของผมเสียบสาย เขียวน้ำเงินแดงอยู่แล้วมันเลยติด

Comment

S-Video เป็น AV
        หาสายที่เป็นเส้นใหญ่ๆ ดีๆ ดูครับ ของผมใช้เส้นเล็กไม่ติด ใ้ช้เส้นใหญ่หมดปัญหาครับ pantip มีขายลองหาดู เอาแบบ 7 pin เป็น AV ก็ได้จะดีกว่า 4 pin (S-Video) เป็น AV

Comment

Working...
        X