Announcement

Collapse
No announcement yet.

การต่อโน๊ตบุ๊คกับชุดโฮม รบกวนทีครับผมหากระทู้เก่าไม่เจออ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การต่อโน๊ตบุ๊คกับชุดโฮม รบกวนทีครับผมหากระทู้เก่าไม่เจออ่ะครับ

คือเราต้องหาหัว mini-rca มาแล้วแปลงเพื่อให้ต่อเข้ากับสาย coaxใช่ไหมครับ มันถึงจะมีเสียงออกหน่ะครับ พอดีเพิ่งไปถอย onkyo มาแต่งงมากเพิ่งจะต่อให้มันเล่นกับเครื่องเล่น DVDได้ รบกวนทีครับ และถ้าผมใช้ fooแล่น ไฟล .dts มันจะออก 5.1 ได้ไหมครับ หรือผมต้องซื้อusb sound มาสถานเดียวเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ แล้วสาย coax นี่ถูกๆสุดเท่าไหรครับ เงินหมดละ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=364393
    เผื่อช่วยได้ครับ

Comment

โน๊ตบุ๊คท่านมันปล่อยสัณญาณเป็น Coax หรือ Optical ล่ะครับ ถ้า Optical ก็เรื่องยาวหน่อยเพราะจะหาซื้อตัวแปลงลำบากหน่อย(ต้องรู้แหล่งขาย) แต่ถ้าปล่อยเป็ฯ Coax ก็ไม่ยากครับ หาสายที่ข้างหนึ่งเป็นแจ็ค Mini(Mono) to RCA ก็สามารถใช้ได้แล้วครับ ส่วนวิธีการเซ็ตนั้นลองตาม rep. บนไปครับ

Comment

Labtopรุ่นไหนโอเนียวรุ่นอะไรมีภาพปลากรอบน่าจะดี

Comment

onkyo รุ่นเล็กๆหน่ะครับ HT-S3100 พอดีมันจัดโปรซื้อมาค่อนข้างคุ้มอยู่ ใช้กับโน๊ตบุ๊คงบน้ิอยอีกเหมือนกันอ่ะครับ ผมไม่เห็นมันจะมีพอร์ต opticเลยอ่ะ soundcard ของมันก็ realtek อ่ะครับ และมี sound blaster play อีกอันอ่ะครับ

Comment

ไปซื้อไอ้นี่มาก่อน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=394248

อุปกรณ์มี สาย USB สาย Line in แผ่น Driver ครับ
            ราคา 900 บาทครับ
            สะดวกส่งของรังสิต ดอนเมือง หลักสี่ บางเขน วัดเสมียนนารี สวนจตุจักร BTS หมอชิตครับ
            PM! ได้เลยครับ
            รูปขนาดเล็ก

Comment

รูปครับ ไม่ชัดนะครับ ของผมงบน้อยใช้ของราคาย่อมเยาว์หมดเลย 5555++++
              Attached Files

Comment

โอ้ผมมัวแต่ถ่ายรูปกลับมาพี่เรือตอบให้ละเร็วจังต้องขออ่านก่อนละ

Comment

.dts มันจะออก 5.1 ได้ไหมครับ
                  *.DTS เล่นแบบ PCM ออก Bit perfect ผ่าน s/p dif ไปถอดระหัสออกเป็น5.1 คงเป็นไปได้ยากครับ

พวกที่ทำได้คือ m-audio transis พวกนี้ ไม่มีขายไทย

คงต้องพึ่ง analog out 5.1 ของ soundcard แทน

ส่วน DTS/ Dolby digital จากหนัง hi-def / DVD ก็ผ่าน Optical /coaxial ของ Live 24bit usb

มือ 2 900 ที่ผมโพสให้ดูได้

Comment

แล้วถ้าของใหม่หล่ะครับ หรือมีตัวอื่นที่ไม่แพง เพราะกะว่าวันนี้จะออกไปซื้อ coaxอ่ะครับ กะหาที่มันไม่เกินเล้นละ 500 ก่อน ต้องเริ่มทีละนิด

Comment

เอาตัวนี้ก็ได้ มือ1 พันกว่าบาท มี optical out

มี dolby digital live ด้วย

ASUS Xonar U1

Comment

อ้อไอ้รูที่ตัวเครื่องมันมีพิมพ์ s/p dif งั้นออนบอร์ดตัวนี้ก็ปล่อยได้หรือเปล่าครับ หรือว่ายังไงก็ควรซื้อsound usb มาครับ

Comment

driver realtek ท่านมันแสดงผลว่ามี หัว s/pdif optical ใหม

ดูในรู sp dif ด้วย ว่ามีแสงสีแดงๆบ่

Comment

มันเป็นอย่างนี้อ่ะครับ แต่ไฟแดงมองไม่เห็นอ่ะครับ

Comment

แง้วรูปไม่ขึ้น
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X