Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหเรื่อง BIT อยากให้ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหเรื่อง BIT อยากให้ช่วยหน่อยครับ

คือผมไปเพิ่ม Hardisk มาอีก 1 ลูก

ก็เลย cut ไฟล์torrent ที่กะลังโหลดอยู่ไป paste ในHardiskลูกไหม่

ปรากฎว่ามาน download ไม่ได้บอกว่า ไฟล์ผิดพลาด

ผมเลยเลือกบังคับตรวจข้อมูล ปรากฎว่า เหลือ0.0%หมดเลย

อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขไหมครับ

รบกวนด้วยครับ
    1.พอตรวจสอบ มานเหลือ0เปอร์ T_T

2.Hardisk ลูกไหม่ ผมย้ายไฟล์เดิม ไป Drive(L) นะครับ

3.ผมแก้ค่า การตั้งค้าutorrent ไปDrive(L)หมดแล้วครับ [ของเดิมไดรฟC]

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ให้ตั้งค่าที่ไฟล์ใหม่ คลิกขวาที่ไฟล์บนโปรแกรมบิต
    เลือก > ขั้นสูง > ตั้งค่ารับตำแหน่งรับข้อมูล > ระบุไปยังที่เก็บไฟล์เดิมในนไดร์ฟใหม่เรา
    uTorrent > ตรวจสอบข้อมูล
    ลองดูครับ

Comment

เหอๆๆ คือว่าไม่ต้องตอบแล้วครับ

ผมคลำจนเจอวิธีแก้แล้ว

หากใครมีปัญหาเหมือนผมละก้อ

วิธีแก้คือ ลบ torrent ที่กะลังโหลดอยู่

แล้วโหลดไหม่ มานจะตรวจสอบข้อมูลจากถานข้อมูลไหม่ครับ

บาย

Comment

Originally posted by ZiOn_NeRo View Post
        เหอๆๆ คือว่าไม่ต้องตอบแล้วครับ

ผมคลำจนเจอวิธีแก้แล้ว

หากใครมีปัญหาเหมือนผมละก้อ

วิธีแก้คือ ลบ torrent ที่กะลังโหลดอยู่

แล้วโหลดไหม่ มานจะตรวจสอบข้อมูลจากถานข้อมูลไหม่ครับ

บาย
        ไม่ต้องลบก็ได้ครับทำตามท่านข้างบนบอกก็ได้

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
          ให้ตั้งค่าที่ไฟล์ใหม่ คลิกขวาที่ไฟล์บนโปรแกรมบิต
          เลือก > ขั้นสูง > ตั้งค่ารับตำแหน่งรับข้อมูล > ระบุไปยังที่เก็บไฟล์เดิมในนไดร์ฟใหม่เรา
          uTorrent > ตรวจสอบข้อมูล
          ลองดูครับ

วิธีของคุณ tArIbAn ใช้ได้เหมือนกันครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

ไหนๆก็รบกวนแล้วเลยมีเรื่องอยากจะถามหน่อยครับ

คือผมชอบโหลดซีรีย์เกาหลีกะใต้หวันมาดูบ่อยๆอ่ะครับ

เลยอยากให้ช่วยแนะนำเว็บบิตหน่อยครับ(ถ้ามีinviteด้วยจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ)

ที่ผมใช้บริการประจำก็มี zianbit กะ nonstopbit ซึ่งก้อโหลดมาดูหมดแล้ว

เลยต้องการหาแหล่งอื่นมาเพิ่มอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.หากใครต้องการinviteของ zianbit กะ nonstopbit ก็บอกนะ

Comment

หาเอาน่าจะมีน่ะเยอะแยะ

Comment

Working...
              X