Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายโทรศัพท์ผมที่ใช้ต่อเน็ตมันมีเสียงคนพูดอะครับ หลอนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายโทรศัพท์ผมที่ใช้ต่อเน็ตมันมีเสียงคนพูดอะครับ หลอนครับ

คือ ที่บ้านผม จะมีสายโทรศัพท์ 2เบอร์ 2เส้น คือเบอร์ละเส้นอะครับ เส้นนึงใช้โทรศัพท์บ้านปกติ อีกเส้นนึงใช้กับเน็ตเท่านั้น

ผมลองเอาโทรศัพท์บ้านไปเสียบสายโทรศัพท์ที่ใช้ต่อเน็ต เพื่อจะฟังเสียงสัญญาณมันซ่าหรือเปล่า เพราะไฟ adsl sync ที่เล้าเตอร์มันดับ ไม่กระพิบเลยอะครับ แล้วพอยกหูโทรศํพท์มาฟัง ก็ไม่มีเสียงซ่าเลย ปกติดี แต่พอกดปุ่มที่วางหูเครื่องโทรศัพท์ มันมีเสียงคล้ายๆเสียงคลื่นรบกวนอะครับ ได้ยินเสียงตอนกดปุ่มที่วางหูลงไปพอดี เสียงมันจะมีประมาณเสี้ยววินาที ผมก็เลยกดปุ่มที่วางหูย้ำๆ มันก็ได้ยินเป็นเสียงพูดอะครับ มันโดนเคลื่อนอะไรรบกวนหรอครับ แก้ยังไงดีครับ แล้วก็ เวลาเน็ตมีปัญหาไม่มีสัญญาณ ไฟ adsl sync มันดับไม่กระพริบ เป็นที่บ้านเราหรือบริษัทครับ
    Last edited by onioh; 9 Feb 2009, 09:12:41.

ใช้สปิ้นเตอร์ต่อครับ

Comment

คุณยังดีแค่ได้ยินแค่เสียงพูด ผมได้ยินเป็น เพลงบรรเลง ดนตรไทยเลยอ่ะ.. เล่นเอาหลอนเหมือนกัน

ผมเองก็ไม่ทราบนะ ว่าเป็นที่อะไร พอกดวางหูย้ำๆ ก็จะได้ยินแบบ จขกท ว่า นี่แหละ แต่พอวางไปสักพัก ยกใหม่ มันก็หายไป...

Comment

ถ้ามาเป็นเพลงเลยก็หลอนไม่ต้องนอนกันเลยหล่ะครับ

Comment

โดนสัญญาณวิทยุ AM แทรก

เป็นกับเครื่องโทรศัพท์บางรุ่น ผมก็เป็น ใช้รุ่นเครื่องละไม่กี่ร้อยอะ แต่พอซื้อ panasonic มาใช้ ปกติดี ไม่มีเสียง
          ตอนที่เป็น เป็นตอนที่ฟังเสียงเลยด้วยซ้ำ

Comment

Originally posted by PowerEasy View Post
            คุณยังดีแค่ได้ยินแค่เสียงพูด ผมได้ยินเป็น เพลงบรรเลง ดนตรไทยเลยอ่ะ.. เล่นเอาหลอนเหมือนกัน

ผมเองก็ไม่ทราบนะ ว่าเป็นที่อะไร พอกดวางหูย้ำๆ ก็จะได้ยินแบบ จขกท ว่า นี่แหละ แต่พอวางไปสักพัก ยกใหม่ มันก็หายไป...
            555 เป็นผฝก็หลอน

Comment

check สายที่เดิน งับ โดยเฉพาะ ที่กล่องละงับ ตรงขั้วเลยสำคัญสุด... แล้วก็อยู่ที่เครื่อง โทรฯ ด้วยงับ บางรุ่นจะเป็น

แล้วก็ เบอร์ที่ ต่อ net ต้อใช้ spliter ด้วยงับ

Comment

น่ากลัวดีครับ ส่วนมากผมจะได้ยินจาก โืทรศัพท์ตู้แถวบ้าน มีวิทยุ AM ให้ฟังด้วย บางทียืนฟังข่าวตั่งนาน 555+

Comment

น่าจะเอาเสียงหลอนๆๆ มาออกสเตอริโอนะคับ คนอื่นจะได้ฟังด้วย 555

Comment

น่าจะมีคลื่น the shock ด้วยนะครับจะได้หลอนสุดๆไปเลย - -

Comment

Working...
                    X