Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับผู้รู้ช่วยอธิบายผมทีเกี่ยวกับอาการคอมเสีย-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับผู้รู้ช่วยอธิบายผมทีเกี่ยวกับอาการคอมเสีย-*-

เครื่องผมซื้อมาประมาน2ปีครึ่งใช้ค่อนข้างหนักบางทีเปิดติดต่อกัน4วันโดยไม่ได้พักเครื่องเลยเพี่ยงแต่รีเครื่องบ้างเมื่อรุ้สึกว่าเครื่องเริ่มอืดๆคับ ทีนี้มีอยุ่ว่าก็เล่นๆไปเหมือนทุกๆวันๆอยู่ดีๆๆเครื่องมันค้างหน้าวินโวกดไรไม่ขึ้นเลยผมเลยต้องกดรีสตาดเครื่องไหม่พอกดแล้วเครื่องกำลังจะรีมันก็ดับไปเลยคับ เลยลองกดเปิดเครื่องไหม่มันติดเหมือนกำลังจะบูตแล้วมันก็ดับไปผมเลยสงสัยว่ามันเกี่ยวกับอาการไดบ้างที่อุปกรจะเสีย
    1.พอทิ้งไว้1ชม.มาลองเปิดไหม่ตรงหน้าจอบูตไปออสมันขึ้น ซีมมอสเช็คซัมเออเร่อพอผมกดโหลดดีฟลอมันก็กลับมาเป้นเหมือนเดิมคือเปิดเหมือนจะบูตแล้วก็ดับไปคับ
    2.ผมสงสัยว่าถ่านไบออสหมดนี่สามารถทำไห้เครื่องเป้นอาการแบบผมได้ไหมคับ
    3.ถ่านไปออสที่ติดมากับเมนบอดนี่มันมีอายุการใช้งานประมานเท่าไรเหรอคับกว่าจะหมด
    4.แล้ว "ซีมมอสเช็คซัมเออเร่อ" มันคือไรคับหรือมีความหมายว่าไรช่วยอธิบายทีน่ะคับ
    5.ผมเช็คซัพพรายดูแล้วไม่เสีย เครื่องผมสเป็ก amd athlon64x2 4200+ เมนบอด m2n-e
    สุดท้ายขอไห้เพื่อนๆพี่ๆช่วยวิเคราะอาการเครื่องผมไห้หน่อยน่ะคับผมหมดปัญญาจิงๆไม่กล้ายกไปร้านข้อมุลมันเยอะอ่ะคับสุดท้ายขอขอบคุนล่วงหน้าน่ะคับ

เคยเป็นเหมือนกันครับตอนถ่านเสื่อม ซื้อเปลี่ยนใหม่เวลาเดินไม่เคยตรงอีก

ลองเปลี่ยนถ่านแล้ว flash bios ใหม่ น่าจะประหยัดสุด

Comment

Working...
    X