Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 @ 4.5Ghz + True Black ของผมร้อนไปป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 @ 4.5Ghz + True Black ของผมร้อนไปป่าว

E8400 @ 4.5Ghz + True Black ของผมร้อนไปป่าว ( ใช้ซิลิโคนที่แถมจาก TrueBlack )

ชิว ๆ

Comment

ของผมกินไฟน้อยกว่าแต่ร้อนกว่าอีก

Comment

..... ผมว่าร้อนนะ

แต่ไฟท่านเยอะกว่าของผมงิ ก็เป็นไปได้ว่าอาจจะร้อนกว่า

ผมว่าท่านน่าจะลองลดไฟดูนะครับ

ของผม 4.5 500*9 ไฟ 1.3

ฟูลโหลด 70 นิดๆ ใช้ V8 นะครับ

Comment

Originally posted by mosseser View Post
          ..... ผมว่าร้อนนะ

แต่ไฟท่านเยอะกว่าของผมงิ ก็เป็นไปได้ว่าอาจจะร้อนกว่า

ผมว่าท่านน่าจะลองลดไฟดูนะครับ

ของผม 4.5 500*9 ไฟ 1.3

ฟูลโหลด 70 นิดๆ ใช้ V8 นะครับ
          แล้วไฟ 1.3 มันจะเสถียรป่าวครับ

Comment

ลองลดไฟเป็น 1.38 Fullload 74

ถ้าลดมากกว่านี้ก็ไม่เสถียรละ

Comment

ลองไล่ไฟอย่างอื่นยังครับผม

Comment

ร้อนเหมือนกันนะ 80

Comment

อ่า.... ของผมเทส prime หรือ orthos ไม่ได้นะ(แต่ใช้งานจริง เล่นเกมส์ แปลงหนัง ไม่hang) เลยเทสกับ everest เอา cpu ผม C0 แถมคล๊อกแบบเน้น fsb และกินไฟมากกว่า อันนี้ยังอยู่ที่550*8 ตอนนี้เล่นอยู่ที่555*8แล้ว

การ lapping มันช่วยได้เยอะเหมือนกัน หากไม่ทำ ผมว่าควรเลือกซิลิโคลนดีๆ(ที่มันดีกว่าที่แถมมา เคยอ่านผลเทสซิลิโคลนแถมรุ่นที่แถมมากับ ตัวextreme แย่มากๆ แย่กว่าซิลิโคลนอมรสีขาวๆอีก) +ป้ายให้ทั่วๆ ดีๆ น่าจะช่วยได้

Comment

สงสัยที่ร้อนก็เป็นเพราะซิลิโคนที่แถมละ เพราะ CPU กับ True Black ผมก็ lapping แล้วนะ

ว่าจะเอา MX-2 มาลอง แต่ซิลิโคนที่แถมมันเหนียวมากเลย

Comment

ควรเปลี่ยนก็ดีครับ เห็นผลเทสซิลิโคลน แล้วจะตกใจ เหอๆ mx-2 ผมก็หมดแล้ว อยากให้มีคนเอามาขายที่250-เหมือนตอนนั้นจัง ตอนนี้ขายกันแพ๊งแพง

Comment

จกขท. ครัีบ แล้วยังงี้ มันสามารถเปิดเล่นได้ทั้งวันเปล่าครับ

Comment

Originally posted by jax88 View Post
                          จกขท. ครัีบ แล้วยังงี้ มันสามารถเปิดเล่นได้ทั้งวันเปล่าครับ
                          ใช้งานปกติ เล่นเกมหนักๆ เปิดได้ทั้งวันไม่มีปัญหาครับ แต่ที่ร้อน 80C Up ก็เพราะ รัน orthos จึงทำให้ CPU ทำงานเต็ม 100% จึงร้อนมากอย่างที่เห็น

Comment

รัน super pi 1M ได้รวดเร็ว (ร้อนแรง) มากครับ

Comment

ผมว่าร้อนไปครับคุมไม่ให้เกิน 70 กำลังดีครับลดความเร็วลงหน่อยแล้วก็ลดไฟตามครับ

Comment

Working...
                              X