Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคอมมีปัญหา บูตไม่ิติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคอมมีปัญหา บูตไม่ิติด

เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อวานนี้ด้วยอาการเริ่มแรกคือ

บูตเครื่องไม่ติด มันมาถึงตัวหนอนวิ่งๆ แล้วมันก้อวิ่งไปไม่ยอมบูตเครื่องซักที
    เข้า เซฟโหมดหรือโหมออื่นไม่ได้ เซงเป็ด ลงวินโดว์ใหม่ไม่ได้
    คิดว่าฮาดดิสมีปัญหา เลยเอาฮาสดิสไปเคลม 2 ตัว (เวสเทินดิจิตอล 160กิ๊ก)
    ทางซินเนคให้ตัวใหม่ (รึเปล่า) มาสองตัว เลยเอามาเสียบพร้อมกับซื้อแผ่นวินโดวมาด้วย
    กลับมาบ้านลงวินโดว บูตได้ตามปกติ ลงโดรเวอร์เสร็จ รีสตาร์ทเครื่อง
    มาอยู่ตรงที่ตัวหนอนวิ่งๆ เหมือนเดิม จะบ้าตาย งานเข้า:

อาการยังงี้เค้าเรียกว่าอารายครับ แล้วแก้ยังไง หรือต้องเอาอะไรไปซ่อม

วอนท่านผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

มะเช้า
    ผมก้อเป็น มันวิ่งเกือบ20นาทีได้ พอดีเปิดคอมไว้และไปกินข้าวอะนะ พอกลับมา ก้อยังวิ่งๆอยุ่ ตรงตัวหนอนๆ

ตรงที่เขรียนว่า วินโด้XP ปะ

เครื่องผมมีฮาส ดิส กาดจอ และก้อกาดแรน เลยถอดกาดแรนออกดู ทีนี้ เข้าได้เลยงับ

มะทราบว่าเครื่องพี่จะเป็นเหมือนผมมั้ย ลองดูจร้า

Comment

Working...
    X