Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram512/400*2 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram512/400*2 ไม่ได้ครับ

Ram512/400*2 ไม่ได้ครับ ทำdualไม่ได้ครับ มันแห้งเลยครับ ยังไม่ทันบูตเครื่องเข้าวินโดว์ได้เลยครับ แต่ใส่ตัวเดียวใช้ได้ครับ ควรแก้ไงดีครับ บอร์ดก็รองรับdualนะครับ บอร์ดGA-8IPE1000-G
    Last edited by maxzaa; 3 Mar 2007, 19:58:44.

แรม ยี่ห้ออาไร ซื้อมาพร้อมกันรึปล่าว แล้วลองใส่ทีละตัวดูรึยัง แบบใส่ที่ละตัวสลับกันว่าติดเหมือนกันมั้ย ถ้าติดเหมือนกัน อาจจาเป็นที่ ramไม่เข้ากันเลยใช้ไมได้

Comment

ลองเครื่องอื่นdaulกันครับ kingston

Comment

สลับช่องเสียบไปช่องอื่นได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by maxzaa View Post
          ลองเครื่องอื่นdaulกันครับ kingston
          งั้นก็คงเป็นที่บอดแล้วล่ะครับ

Comment

บ้าก่อนขายเรายัง Dual ได้เลย อะไรกัน เพิ่งขายมะ3 วันที่แล้ว มันจะเป็นอะไรได้ ?

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันครับ มันแห้งๆ บอร์ดก็หมดประกันแล้ว

Comment

หมดประกัน ?? ไ่ม่ทราบว่าน้องดูเป็นหรือเปล่าครับ ??

บอร์ดรุ่นนี้มันคงไม่ออกมาตั้งแต่ 6 ปีที่แล้วหรอกครับ

ประกัน 3 ปี สติ๊กเกอร์มันวันที่ซื้อ ปี 04 เดือน 7 เท่ากับหมดประกันปี 07

ดูให้แน่ใจก่อนนะครับ
                Last edited by มหาชะนี; 4 Mar 2007, 13:19:45.

Comment

แล้วไอแห้ง ๆ ของน้องนี่ันคืออะไร ไ่ม่เข้าใจ ?

Comment

สงสัยหิวน้ำ แห้งๆ

Comment

Originally posted by maxzaa View Post
                      Ram512/400*2 ไม่ได้ครับ ทำdualไม่ได้ครับ มันแห้งเลยครับ ยังไม่ทันบูตเครื่องเข้าวินโดว์ได้เลยครับ แต่ใส่ตัวเดียวใช้ได้ครับ ควรแก้ไงดีครับ บอร์ดก็รองรับdualนะครับ บอร์ดGA-8IPE1000-G
                      อ่านแล้วงงๆนะคับ
                      คุณจะบอกว่าใส่ตัวเดียวแล้วมัน Dual เหรอคับ
                      แล้วไอที่บอกว่า Dual ไม่ได้นี่แรมมันชิปเดียวกันรึเปล่าไม่ใช่ญี่ห้อเดียวกันนะคับ
                      แล้ว ยังไม่ทันบูตเครื่องเข้าวินโดว์ได้เลยครับ
                      หมายความว่าไง
                      แล้วไอคำว่ามันแห้งนี่หมายความว่าไง

ช่วยแปลภาษาคนให้เปนภาษาคนหน่อยคับ

Comment

คือไม่อยากให้น้องเข้าใจว่าพี่เอาของไม่ดีมาขาย .......

เอาแบบนี้ อธิบายให้ฟัง

ปัญหาของน้องคือ แรม Dual ไม่ได้ ใส่ 2 ช่อง สีเดียวกัน

เข้าวินโดว์ไม่ได้ (ไ่ม่รู้้ค้างตรงไหน) แล้วไอแห้ง ๆ ก็ไม่เข้าใจว่าคืออะไร

แต่พี่ขอยืนยันเลย ก่อนถอด M/B ไปให้น้อง พี่ใช้ Corsair VS DDR 3200 512*2 (Dual)

แล้วเรื่องประกัน น้องเห็นสติ๊กเกอร์มะ A&L อ่ะ มันระบุว่า ปี04 เดือน 6 แล้วตรงที่มันบอกประกัน

ติ๊กไว้ว่า 3 ปี เท่ากับว่า บอร์ดตัวนี้ประกัน 3 ปี ซื้อตั้งแต่เดือน 6 ปี 04 เท่ากับว่ามันจะหมด

ประกันเดือน 6 ปี 07 ..... แล้วบอกว่าประกันหมด ก็ฉุนอ่ะ

เข้าเรื่องละกัน ไม่รู้เหมือนกันนะว่าน้องทำไม Dual ไม่ได้ เสียบ สล๊อตถูกหรือเปล่า

ที่มันเป็นสี ๆ ต้องเป็นสีเดียวกัน แล้วน้องดูเป็นใช่มะว่ามัน Dual หรือ Singel

แล้วที่บู๊ต วินโดว์ไม่ขึ้น พี่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร อาจจะเป็นที่บอร์ดบางตัว

ืำทำงานร่วมกับ แรม 16 ชิพ Dual ไม่ได้ เคยได้ยินมาเหมือนกัน

สรุปถ้ามีปัญหาก็เอาไปเครม ประกันก็มีี คงจะได้ตัวใหม่มาเลย น้องจะได้รู้ด้วยว่า

มันเป็นอะไร

พี่ยืนยันว่าไม่ได้เอาของไม่ดีมาขายแน่นอน

Comment

ใจเยนเพ่

Comment

น่านนะสิ พี่เจไม่เคยเอาของไม่ดีมาขาย ใจดีก่าน้องๆจะตาย

สุดท้ายการ์ดจอยังลดให้ 2000 เลย -0-

Comment

~_~

Comment

Working...
                              X