overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 14 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 278

Thread: พระเจ้าาาา วงการนี้มันอะไรกันนี่่!!!!!

OverclockZone Member

Default พระเจ้าาาา วงการนี้มันอะไรกันนี่่!!!!!

ที่รอง DAC
    http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=16&id=71267

รีโมทคว่ำหงายย
    http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=16&id=20148

รับไม่ได้โว้ยยยย
    Last edited by vrthestar; 10 Feb 2009 at 11:07:16.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ลองวาง Transport บนชั้นวางที่แคบ พอดีตัว........เสียงจะแคบ วงแคบตามไปด้วย ถ้าวางบนชั้นวางใหญ่ ๆ กว้าง ๆ เสียงก็จะออกแนว เวทีกว้างกว่า โอ่อ่ากว่า.....

5555555555555555555555555555555555555555555

เคยเจออีกกระทู้
    บอกว่า remote ใช้ถ่านดี เสียงก็จะดีกว่า remote ตัวเดิม ที่ใช้ถ่ายตาแมว
    อ๊าาาคคคคคคคคค
    ไว้หาเจอแล้วจะมาให้ดูอีก

ท่านผู้นำ Tee.'s Avatar

ขอออกความเห็นครับ

ไม่ลองไม่รู้ ไม่ดูไม่เห็น ไม่ได้ฟังก็คงไม่เชื่อ อยากให้หาโอกาสไปลองทดลองดู เสียงแตกต่างกันแน่นอน แต่จะชอบหรือเปล่า ตอบไม่ได้

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

- -* อุปทาน เปล่าเนี่ย

OverclockZone Member JO's Avatar

เว็บนี้คราวก่อนเห็นบอกว่าเวลาใส่แผ่น CD ต้องหันด้านบนตัวอักษรของแผ่นเข้าหาเครื่องเล่นซีดีก่อนแล้วกดแผ่นเข้าไปเสียงจะดี

เคยอ่านไปเจอในเว็บนึงบอกว่าคนที่เว็บนี้จัดสัญจรไปเจอบ้านคนนึงเค้าให้ Blind Test สายไฟเส้นละแสนผลสรุปฟังไม่ออกกันทั้งคณะอ้างว่า System ไม่ถึงบ้าง Amp ไม่เข้ากันมั่ง ทั้งๆที่เห็นว่า System ของเจ้าของบ้านนั้นก็เป็นแสนเหมือนกัน

ท่านผู้นำ Tee.'s Avatar

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    เคยเจออีกกระทู้
    บอกว่า remote ใช้ถ่านดี เสียงก็จะดีกว่า remote ตัวเดิม ที่ใช้ถ่ายตาแมว
    อ๊าาาคคคคคคคคค
    ไว้หาเจอแล้วจะมาให้ดูอีก
    แต่ถ้าเรื่องถ่านรีโมทนี่ ปัญญาอ่อนครับ

ไม่ใช้ว่าไม่อยากเชื่อนะครับ
    แต่ไม่มีหลักการทางวิทยาศาสตร์มาถกกันให้เห็นภาพครับ
    เลยทำใจเชื่อไม่ลง

LINE ID 31032529 บางกะปิ

เข้ามาฮาเรื่องถ่านนี่แหละ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

มันเกี่ยวกันด้วยหรอ กับที่วาง -,,-

OverclockZone Member sierra's Avatar

- -"

นี่สินะที่เค้าเรียกว่าหูหาเรื่อง

OverclockZone Member parnudon's Avatar

เฮฮาปาจิก๊ะ 55555555

OverclockZone Member Lui's Avatar

นี่ยังน้อยเพื่อนเล่นหลอดแก้วเหมือนกันมีหนักกว่านี้อีก
    วางตัวแผงหลอดบนหินขัดมันและเรียบเสียบจะนุ่มเรียบขึ้น
    วางแผงบนแท่นที่เป็นเข็มเสียงจะแหลมขึ้นฯลฯ
    สารพัดไหนจะหลอดปลอมหลอดแท้อีกซื้อทีต้องเอาแว่นส่องไปยังกะเล่นพระเครื่อง
    Last edited by Lui; 9 Feb 2009 at 15:48:17.

OverclockZone Member Susansaraly's Avatar

ผมว่าสถานการณ์แบบนี้เหมือนหลุดเข้าไปอยู่ในการ์ตูนเรื่องคุโรมาตี้เลยครับ

จุดธูป 3 ดอก บูชาก่อน รับรองเสียงดี เรียงองค์ลงเครื่อง... ลงดอกลำโพง

OverclockZone Member fungant's Avatar

สุดท้ายผมว่าแล้วแต่หูใครหาเรื่องมากกว่ากัน
    ล่าสุด ผมต่อ c3 กับ ruby สลับกับ hd2 แฟนผมก็ว่าเสียงเหมือนกับลำโพง notebook ธรรมดา
    ทำเอาใจหล่นตุ๊บเลย - -*

OverclockZone Member phokha's Avatar
    นั่งอยู่หน้าคอมฯ

ถือว่าเป็นความสุขในบั้นปลาย ของพี่ๆเขาหน่ะครับ
    เขาเหนื่อยมาเยอะแล้ว จะทำอะไรล้นๆไปบ้าง
    ก็ปล่อยไปเถอะครับ
    เราก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไร
    อย่าไปขัดคอพี่ๆเขาเลย

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar
    ใต้สะพานแขวนพระรามเก้า

ไอ้ที่วางนี่มันก็อาจจะมีผลนะครับ แต่ไอ้ถ่านรีโมท กับ ใส่แผ่นซีดีแบบ หัวขึ้นนี่ ถ้าจะบ้า เอ!หรือเราเข้าไม่ถึง เรียนน้อยไปหว่า

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ฮาแตกตั้งแต่แผ่น CD กลับหัวละครับ
    ถ่านรีโมท
    ครกทับหม้อแปลง แล้วเอาสากจูนเสียง

OverclockZone Member SuperToMMo's Avatar

Quote Originally Posted by หอมหน่อย View Post
    ไอ้ที่วางนี่มันก็อาจจะมีผลนะครับ แต่ไอ้ถ่านรีโมท กับ ใส่แผ่นซีดีแบบ หัวขึ้นนี่ ถ้าจะบ้า เอ!หรือเราเข้าไม่ถึง เรียนน้อยไปหว่า

เห็นด้วยครับ

ผมก็เคยลองนะ ว่ากดที่เครื่องกับรีโมต เสียงจะต่างกันไหม ฟังไม่ออกครับ

แต่สลับเฟสสายไฟนี่ ฟังออกนะครับ ชัดเจนทีเดียว

Page 1 of 14 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks