Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง PSU ในการจ่ายไฟเลี้ยงการ์ดจอ x1650pro AGP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง PSU ในการจ่ายไฟเลี้ยงการ์ดจอ x1650pro AGP

คือว่าซื้อเจ้า powercolor x1650pro AGP8x มา แล้วทีนี้เกิดปัญหาว่าจอไม่ติด

ตอนแรกคิดว่าไม่ซัพพอตกับ mb (asrock 775i65GV)

พอดีโทรไปถามพี่ที่มีความรู้เรื่องคอม เค้าบอกมาว่า

ต้องเปลี่ยน PSU ใหม่เพราะ PSUเก่าผมมัน 300w หรือยังไงเนี่ยแหละครับ

เพราะvgaตัวนี้มันใช้ไฟเยอะ เลยอยากถามผู้ที่เคยใช้เจ้าx1650ตัวนี้ว่าเคยเจอแบบนี้บ้างหรือป่าว

และผมควรทำอย่างไรดีครับ ตอนนี้กลุ้มมากมาย ไม่รู้ว่าควรเปลี่ยนอะไรดี

ผมก็ใช้ X1650Pro AGP8X เหมือนกันครับ เห็นข้างกล่องเเขียนบอกว่าต้อง PSU 350W ขึ้นไป
    ลองเปลี่ยน PSU ดูครับ

Comment

เคยสงสัยเหมือนกันว่าทำไมบอร์ดผมมันไม่ใช้ว่า AGP แต่ใช้ AGI ทั้ง 2 อย่างนี้มันเหมือนกันรึป่าวครับ ใครรู้บอกผมที

Worldwide patent ASRock A.G.I.8X graphics upgrade slot (AGP8X/4X compatible)

Comment

Working...
      X