Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash Drive ขนาด 8 กิ๊ก ณ เวลานี้ควรเลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash Drive ขนาด 8 กิ๊ก ณ เวลานี้ควรเลือกตัวไหนดีครับ

มันมีเยอะมาก แล้วในพันทิพย์ควรซื้อที่ร้านไหนดีครับ
    แนะนำผมด้วยนะครับ

มันอยู่ที่ความต้องการและงบประมาณของเราครับ ว่าจะเอาแบบไหน แต่ brand ที่เห็นบ่อยๆก็พวก kingston kingmax sandisk apacer transcend พวกนี้อะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

Comment

เอาแบบปานกลางใช้งานทั่้วไปครับ จะเอามาเป็นตัวลงวินโดว์ด้วยครับ
      เห็นว่าลงได้เร็วกว่าแผ่น ที่้เหลือก็ใส่หนังดีวีดี เพลง อะไรพวกนี้ล่ะคับ
      ไม่ต้องขั้นเทพก็ได้ครับ มันแพงเกิ๊น

Comment

Kingmax ก็ดีครับ ใช้อยู่แต่ไม่รู้ว่าจะหาได้ไหมน่ะ เพราะที่เห็นก็มี Kingston กับ Apacer ที่หาง่ายหน่อยแต่ช้า

Comment

ของผม verico สีำตัวยาวนะ พอดีมันเขียนประกันตลอดชีพ ร้าน jib ก็โอเคอยู่ยังไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Transcend 8 GB V10 ใช้อยู่คับ ดีมากเลย รับประกัน L/T ตอนนั้นซื้อมา 950
            Write :10-15 Mb/s
            Read: 20-25 mb/s
            ประมาณนี้อะคับ มันไม่ค่อยนิ่ง

Comment

Originally posted by prosunza View Post
              Transcend 8 GB V10 ใช้อยู่คับ ดีมากเลย รับประกัน L/T ตอนนั้นซื้อมา 950
              Write :10-15 Mb/s
              Read: 20-25 mb/s
              ประมาณนี้อะคับ มันไม่ค่อยนิ่ง
              ใช้อยู่เช่นกันครับ ก็ดีครับ สวยดี เสียอย่างเดียวตัวนี้ ไม่ปกติตรงที่เสียบแล้วไฟจะติดตลอด เวลาUp load ข้อมูลเข้าออกไฟจะดับ จึงมีปัญหาตรงที่ เห็นเป็น upload ข้อมูลตลอดเวลา ^^

(แรกๆไม่ชิน)

Comment

Originally posted by 123 View Post
                เอาแบบปานกลางใช้งานทั่วไปครับ จะเอามาเป็นตัวลงวินโดว์ด้วยครับ
                เห็นว่าลงได้เร็วกว่าแผ่น ที่เหลือก็ใส่หนังดีวีดี เพลง อะไรพวกนี้ล่ะคับ
                ไม่ต้องขั้นเทพก็ได้ครับ มันแพงเกิ๊น
                ถ้าทำประมาณนี้ผมว่ารุ่น มาตราฐาน ทั่วๆไปก็พอแล้วครับ ยังไง flash drive ก็เร็วกว่า cd นะ

Comment

อย่าเอา Apacer น่ะ พังมาสองรอบล่ะ เคลมทีก็ได้ตัวเก่ามา

Comment

Working...
                  X