Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870X2 มันแรงประมานตัวไหน.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870X2 มันแรงประมานตัวไหน.....

3870X2 มันแรงประมานตัวไหนของค่ายเขียวหรอคับ

ผมไม่เคยเล่น(ไม่เคยค่ายแดงมาก่อน) ว่าจะลองสะหน่อย

เหงราคามันลงมาเยอะเหมือนกัน
    Last edited by kikote; 9 Feb 2009, 20:09:32.

ผู้รู้เข้ามาตอบหน่อย ว่าจะถอยมาเล่นสะหน่อย

Comment

HD4870 / GTX 260

Comment

ไม่เทียบคะแนนนะคับ ขอความรู้สึกตอนเล่นเกม

Comment

มันแล้วแต่เกมที่รองรับน่ะครับ

Comment

เทียบได้กับ GTX260 เลยหรอคับ น่าลองๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by kikote View Post
              ไม่เทียบคะแนนนะคับ ขอความรู้สึกตอนเล่นเกม
              fps = ตัวเลข
              ถ้าไม่เทียบ fps แล้วจะรู้ได้อย่างไร ว่าตัวใหนได้ fps เยอะกว่า
              ความรู้สึกคนเราวัดไม่ได้เพียงพอ 30 fps ลื่น แต่ 60 fps ลื่นกว่า (แรงกับแรงกว่า นั้นเอง)

http://www.techpowerup.com/reviews/L...GTX_285/8.html

Last edited by TWK.; 9 Feb 2009, 21:03:51.

Comment

แหม่ ถ้าพูดถึงเอาความรู้สึกวัด ถ้าเราพอใจที่ตัวนี้ มันก็รู้สึกเหมือนกะเล่น GTX295 ไม่ก็ 4870X2 ล่ะครับ ^^

Comment

แต่หละเกม ค่า fps จะไม่เท่ากัน

แบบนี้แล้วแต่ว่ากาดรุ่นนี้เข้ากับเกมนี้มากกว่า อะไรประมานนั้นใช่มั้ยคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    fps = ตัวเลข
                    ถ้าไม่เทียบ fps แล้วจะรู้ได้อย่างไร ว่าตัวใหนได้ fps เยอะกว่า
                    ความรู้สึกคนเราวัดไม่ได้เพียงพอ 30 fps ลื่น แต่ 60 fps ลื่นกว่า (แรงกับแรงกว่า นั้นเอง)
                    เขาอาจจะหมายถึง ไม่เทียบคะแนนจาก 3DMark มั้งพี่

Comment

ถ้า เล่นเเบบ GPU ตัวเดียวประมาณ 4850 ถ้าเเบบ2GPU ก็4870 อ่ะเเรงดี ยาวด้วย

Comment

ถ้า 4850 กับ 3870X2 จะเลือกอะไรดี 4870 ซื้อไม่ไหว

Comment

HD3870X2 แจ่ม
                          หรือใครจะเอามาแลกกับผมก็เอา หิหิหิ ถ้าว่า HD3870X2 ไม่แรงนะ
                          ปล. ไม่ต้องเพิ่มตังให้ผมก็ได้

Comment

4850 สิครับท่าน ประหยัดไฟกว่า แต่ถ้าต้องอัฟ psu ด้วยก็ 3870x2 ครับ เห็นที่เซียร์ก็มีขาย อยู่นะครับ 6700+ โน้นเลยมือ1นะครับ

Comment

เเรงครับ

Comment

Working...
                              X