overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: เซงมาก GTA4 เป็นแบบนี้ มีใครจะโชคร้ายกว่าเราอีกมั้ย?

OverclockZone Member Vinushka's Avatar

Red face เซงมาก GTA4 เป็นแบบนี้ มีใครจะโชคร้ายกว่าเราอีกมั้ย?

สงสัยจะมีเราโชคร้ายอยู่คนเดียว

เล่นๆ ไปสักพัก มันก็เด้งขึ้นข้อความแบบนี้...

มี 2 แบบ

หรือไม่ก็...

มันเป็นอะไรอะ เลยเล่นไม่ได้ซักที รำคาญมาก เดี๋ยวก็เด้งๆ

ไปดูที่บอร์ดเมืองนอกก็แล้วช่วยอะไรไม่ได้เลย เหนื่อยใจจัง (เสียดายทั้งๆ ที่เป็นเกมที่สนุกมากสำหรับเรา) เซง โชคร้ายอยู่คนเดียวเลย

ใช้ Window XP SP3
    Spec ก็...
    CPU : AMD Phenom X4 2.4 GHz
    Graphics Card : ATI Radeon HD 3800 Series
    Ram : 2 GB
    MainBoard : M3A32-MVP Deluxe

หรือว่า Spec เครื่องเรามีอะไรผิดพลาดตรงไหนอะ ทำไมมันถึงได้เด้งแบบนี้?

รบกวนช่วยด้วยนะคะ ขอร้องละคะ

OverclockZone Member Title don's Avatar

- -

OverclockZone Member Auto HD's Avatar

ลองไปเปลี่ยนวันที่ ให้ตรงกับเวลาปัจจุบัญ ผมเคยเด้งแบบนี้
    แต่ไม่ใช้เกมนี้ ส่วนerror xp sp3ของคุณอาจเป็นของปลอม
    ต้องทำให้เป็นของจริง

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

ลองเปลี่ยนwindowดุครับลองvistaดู

OverclockZone Member Violent's Avatar

PM วิธีเดิมๆ ไปให้ทำดูก่อนละกันนะ

แต่เห้นบอกเข้าไปเล่นเกมได้แล้ว กะไม่รุ็เหมือนกันแฮะ

แต่ error code ตัวเดียวกัน
    กะลองทำดุก่อนอะนะ

OverclockZone Member

ใช้วินโดว ตัวไหนอยู่เหรอครับ ลองหาตัวไม่โม มาลองดูครับ

OverclockZone Member Vinushka's Avatar

ง่า ใช้ Microsoft Windows XP TrueFaster Edition Service Pack 3 อยู่คะ (อันนี้ ซื้อมาลงเองคะ)

คือ... ตอนแรกก็ใช้ Vista อะคะ ก็เด้งแบบเดิมเลย พอลองเปลี่ยนเป็นอีกตัวดู... ไม่แน่ในใจว่ารุ่นไหนของเขา(เพราะตอนนั้นลงร้านอยู่อะคะ) ก็กระตุกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เล่นไม่ได้เลย -*-"

เลยตัดใจไปใช้ ตัวที่บอกข้างบนอะค่ะ ก็เด้งได้เด้งดี เฮ้อ! กำลังเล่นถึงด่าน The Master and the Molotov อยู่เลย อุตสาห์กดข้ามคัดซีนไปและ พอจะลุยปืนกับพวกมัน ก็ดันเด้งซะได้ หลายรอบเลยอะ จนบัดนี้ก็ยังไม่ผ่านฉากเลยซะที T_T

ก็ไม่แน่ใจว่ามันเป็นที่ตัวอุปกรณ์ด้วยหรือเปล่า ไดรเวอร์การ์ดจอเราโหลดลงตัวใหม่อะคะ ไม่แน่ใจ ใครใช้คอมสเป็คเครื่องคล้ายๆ เราบ้างไหมคะ แล้วเล่น GTA4 มันมีปัญหาไหมอะ?

ช่วยทีเถอะคะ

ป.ล. ขอบคุณทุกคห.ที่เข้ามาแนะนำนะคะ เหอะๆ คงไม่เป็นไรนะคะ ถ้าผู้หญิงอยากจะเล่น GTA4 มากๆๆๆๆๆๆ
    Last edited by Vinushka; 10 Feb 2009 at 16:32:55.

OverclockZone Member Violent's Avatar

แล้วที่ pm ไปให้ ทำครบ หรือยังอะ - -'

นี้เล่นจบ ไม่ติดบัคสักอย่าง ตั้งแต่ แพท 1.01 ยังไม่ออกเลย

กะทำแค่ที่ส่งไปให้อะ

อ๋อ กะลังโหลดบิทอยู่อะคร้า เหอะๆ

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โชคดีจังงะ ทำไมๆๆๆๆๆๆๆๆ เล่นได้อะ

สงสัยทั้งปทท. มีเราเป็นอยู่คนเดียวแน่ๆ เลย Y_Y

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ไดร์เวอร์การ์ดจอละครับ ลงล่าสุดยัง?

ati2mtag 6.14.10.6891 [Catalyst 8.12]/XP ดูจากตัว GPU-Z คะ

พอได้มั้ยคะ?

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

ลง Game For Windows หรือยัง

ลองหมดแล้วอะคะ ทุกอย่าง .NET FRAMEWORK 3.5 เลย -*-.

ก็ยังเด้งอะ เง้อ สงสัยต้องรอไปเล่น The sims 3 ซะละละมั้งเรา Y_Y

ป.ล. เป็นผู้หญิงตัวคนเดียวนิมันลำบากจริงจร๊ิง เฮ้อ!
    Last edited by Vinushka; 10 Feb 2009 at 20:23:49.

เกม นี้ลงยาก งี้แหละ สู้ต่อไปละกัน นี้ ทำมั่วๆ ลองดูเองมั้ง ถามมั้ว กว่าจะได้ เล่น 2 วันได้มั้ง

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ฟอร์เมตวินโดว์ลงใหม่เลย ถ้ามันไม่ไหวจริงๆน๊ะ

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

oc ไม่เสถียรป่าว

OverclockZone Member palizzo's Avatar

ลองคลิ๊กขวาไอคอน Grand Theft Auto IV บนเดสทอปเลือก Properties>>Compatibility ติ๊ก Run this program ... >> เลือก Windows 2000 แล้ว Apply

จากนั้นให้เข้าเกมส์ผ่าน Rockstar Games Social

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

Quote Originally Posted by palizzo View Post
    ลองคลิ๊กขวาไอคอน Grand Theft Auto IV บนเดสทอปเลือก Properties>>Compatibility ติ๊ก Run this program ... >> เลือก Windows 2000 แล้ว Apply

จากนั้นให้เข้าเกมส์ผ่าน Rockstar Games Social
    ลองตามข้อหานี้ดูครับ

ปล. ผมว่าตัวผมโชคร้ายกว่านะ

โดนปัญหาเรื่อง Input Not Supported เป็นประจำ

ต้องถอดซอร์ฟแวร์เกมกับการ์ดจอออกจากเครื่องแล้วติดตั้งใหม่หมด
    Last edited by Firewars; 11 Feb 2009 at 06:41:54.

OverclockZone Member shady's Avatar

จะมีใครลงปัญหากับ Driver ATI อีกไหมหนออออ

ผมเล่นกับ4850 ตั้งนานนนนนนนนนนนน ไม่เป็นอะไร ปรกติทั้งpatch 1.0.1 และ1.0.2 ตอนนี้

ขอย้ำ ATI Driver ไม่มีปัญหา (อีกกระทู้ สงสัยตูต้องไปทำงานกับATiซะทีไหมเนี่ย)

Quote Originally Posted by palizzo View Post

ลองแล้วคะ มันจะเล่นไม่ได้คะ

ส่วนเรื่องการ์ดจอ... เราก็ไม่ได้คิดว่ามันจะมีปัญหานะคะ ก็แค่เดาๆ ไป...

เพราะถ้าไม่เป็นอะไรก็ดีสิ (ขี้เกียจจะเปลี่ยนใหม่ไม่มีตังค์แล้วล่ะ)

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่แนะนำมากันคะ

ถ้าทำไม่ได้ก็คงไม่เล่นแล้วอะคะ

ปล. เป็นผู้หญิงตัวคนเดียวมันก็ลำบากยั่งงี้แหละ (เง้อ...อยากเกิดเป็นผู้ชายจังเลย เบื่อชะมัด)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks