Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงให้หน่อยระหว่าง 4670 vs 3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วการ์ดจอยี่ห้อ his ในเชียงใหม่มันหาโคตรยากเลยครับ ไปเจอ 4670 ของ his มันสวยกว่าของ asus อะครับ
    เลยเกิดกิเลสนิดหน่อย หรือว่าผมต้องสั่งกรุงเทพอะครับ ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ เอาที่ไว้ใจได้หน่อย....

Comment

เงียบเลย ดันหน่อย ช่วยตอบอีกสักทีครับ ใกล้จะได้ซื้อแล้ว

Comment

ส่วนตัวผมชอบ 4670 มากกว่านะ เพราะของใหม่ อิอิ

สั่งที่ System by Advice สาขาเชียงใหม่ก็ได้ครับ

Comment

เห็นถาม 128 bit กับ 256 bit ต่างกันมากไหม ผมก็ว่ามากสิครับ อิอิ

ส่วนตัวไหนแรงกว่าลองดูนี่หละกันครับ ผมว่ามันพอๆกันแหละ http://www.gpureview.com/show_cards....=546&card2=579

Comment

Originally posted by moskit View Post
            2 ตัวนี้ราคาใกล้เคียงกันถ้า

1.มี PSU ดีอยู่แล้ว เอา 3850
            2.มี PSU บ้านๆ เอา 4670

ผมเลือก ข้อ2 เพราะ PSU ผมติดเคส 400 watt ซื้อ มาแล้วใช้ได้ไม่มีปัญหา

Comment

สุดๆครับ ได้จายมากมาย

Comment

ใช่แล้วครับ
                PSU จะตอบแทนคุณเอง
                ถ้ามีตังค์+เพิ่ม ก็ 3850
                แต่ผมเอา 4670 เพราะ ไม่เล่นเกมส์มากนัก

Comment

ถึง 4670 ถึงจะ 128 bit แต่ด้วยสถาปัต ใหม่ของตัวชิบ ทำให้แรงเหนือความคาดหมาย
                  ปล ปรับสุดได้ทุกเกม ในตอนนี้แบบไม่เปิด AA บางเกมอาจมีหน่วงๆ

Comment

ถ้าเล่นเกมแบบปิด AA 3850 กิน แต่ถ้าเปิด 4670 ภาษีดีกว่านิดหน่อย แต่กับเกมโหดๆก็จอดทั้งคู่ สรุปซื้อใหม่แนะนำ 4670 โลด

Comment

4670 ใหม่กว่า ประหยัดตังซื้อ PSU ด้วย

Comment

Originally posted by oil_metal View Post
                        งั้นตัวเก่าผม 1950 pro 256 bit ก็แรงกว่า 4670 128 bit สิครับ 555

แต่ความจริง 4670 แรงกว่าเป็นเท่าตัว เพราะอะไร gpu คนละ series กันครับ และก็ ......... ลองดูเปรียบเทียบเสป็คในตางรางหาได้จาก google ครับ ประกอบกันหลายๆอย่าง
                        1950Pro แรงกว่าครับ แต่ 4670 เร็วกว่า

3850 แรงกว่านะ

53gb/s

แบนวิธโดยรวมมันหน่ะ ดู โดย gpu-z

ส่วน 4670 น่าราว 30gb ราวๆนี้

gb/s คือความเร็วครับ มิใช่ความแรง เช่น km/hr เป็นต้น

Comment

ผมก็ใช้ 4670 อยู่ครับ ++

ไม่ต้องเพิ่มไฟ.. การ์ดก็ไม่ร้อน .. 512M DDR3 128bit ใช่ว่าจะไม่แรงนะครับ เพราะมันพก stream Processor มาตั้ง 320 แนะ .. ผมเล่นเกม grid 1440*900 2aa ลื่นมากๆครับ ไม่ตุกสักนิส ++

3850 ก็ดีนะครับ ถ้าคุณไม่สนว่ามีเงินซื้อ psu ดีๆสักตัว ก็น่าจะโอเคครับ แต่ 4670 psuเดิมๆกาก ติดเคส เอาอยู่สบายบรื๋อ ++

ปล. แต่ เชียร์ 4670 ครับ อิอิ ++

Comment

ผมก็อยากได้ 4670 นะ แต่วันที่ไปซื้อที่ IT square ไม่มีร้านไหนขายเลย

สุดท้าย ก็ได้ 3850 มาใช้แทน

Comment

4670 ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มใช้ไปนานๆคุ้มกับค่าไฟคับ ของผม power 350 วัตเต็มยังเอาอยู่เลยเล่นเกมส์ได้

Comment

oooooh ขอบคุณทุกคำตอบครับ ตกลงแล้วเอา 4670 ครับ ไปก่อนละครับ ไปตามล่าหา 4670 IceQ turbo ก่อนละครับ

Comment

Working...
                                X