Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะยกเลิกการใช้บริการโทรศัพท์บ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะยกเลิกการใช้บริการโทรศัพท์บ้าน

คือว่าผมต้องการจะยกเลิกการใช้บริการโทรศัพท์บ้าน แต่ยังต้องการใช้อินเตอร์เน็ตของ maxnet อยู่ จะสามารถทำได้หรือปล่าวครับ ผมต้องเสียค่าบริการโทรศัพท์ทุกเดือนเลย โดยที่ไม่เคยโทรไปไหนเลย จึงอยากจะยกเลิกมันซะ โดยจะใช้แต่เน็ตอย่างเดียว
    แล้วอีกอย่าง ผมจะเปลี่ยน Package จาก 4 เมก เป็น 2 เมก ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง (ยุคนี้ต้องประหยัด ^_^ ) .....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ได้ครับ ไม่มีเบอร์บ้านก็เล่นเน๊ตไม่ได้ครับ

Comment

ได้ครับ เพราะเล่นเน็ตไม่ต้องมีเบอร์บ้านได้นะ maxnet แต่ถ้าจะให้แน่ใจ 100% โทรถาม 1103 ดี

กว่าครับ

Comment

ได้ครับ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องมีเบอร์บ้านก็ต่อเน็ตได้

Comment

มันก็เอาสายโทรศัพท์เรานั่นแหละ แต่ไม่ปล่อยสัญญาณโทรศัพท์มา ปล่อยแต่เน็ต
          แถวนี้ มีเยอะครับที่ใช้แต่เน็ต แต่ผมยังใช้โทรศัพท์ด้วย กด 98000 แล้วมันโทรถูกดี

จะปรับลดความเร็ว ต้องดูว่าหมดสัญญายัง ถ้ายังไม่หมดมันจะไม่ยอม
          ขนาดผมหมดสัญญาพอดีแล้วไปต่อสัญญาใหม่ใช้แบบ 2 เมก มันไม่ยอม
          ต้องเสียค่าโน้นค่านี่ ก็เลยบอกว่ายังงั๊นผมยกเลิกทั้งหมดเลย จะไปใช้เจ้าอื่น แถมเขียนเหตุผลลงไปด้วยว่า
          "ไม่ได้รับการบริการที่ประทับใจจากพนักงาน"
          ที่นี้พอมันอ่าน กุลีกุจอทำให้เลย ทั้ง ๆ ที่เมื่อกี๊ ยังบอกว่าไม่ได้เลย

Comment

หมดสัญญามาปีกว่าแล้วครับ แสดงว่าผมต้องยกเลิกทั้งเน็ตและโทรศัพท์ แล้วไปขอใหม่เอาแต่เน็ตอย่างเีดียวใช่ป่ะครับ

Comment

Working...
            X