overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ขอข้อมูลการ์ดจอ ของ NVIDIA ทีงับ ตั้งแต่รุ่นแรก ๆ ถึงปัจจุบันอ่ะครับ

OverclockZone Member kenman's Avatar

Default ขอข้อมูลการ์ดจอ ของ NVIDIA ทีงับ ตั้งแต่รุ่นแรก ๆ ถึงปัจจุบันอ่ะครับ

คือผมอยากรู้อ่ะครับว่า แต่ละรุ่นของการ์ดจอค่าย NVIDIA ในรุ่นเดียวกันมันมี 128MB.,256MB.,521MB.,1G
    คืออยากจะอัพเกรดการ์ดจอจาก 128MB. มาเป็น 521MB. อ่ะครับ
    ก็เลยต้องการศึกษาข้อมูลของแต่ละรุ่นให้ดีก่อนครับ
    ((((ขอบคุณล่วงหน้านะครับ))))

OverclockZone Member Momo's Avatar

บอกงบ หรือ การใช้งานดีกว่าครับ จัดให้ง่ายกว่าครับ

OverclockZone Member Momo's Avatar

แต่ถ้าอยากดูเกือบทุกรุ่น ก็ www.gpureview.com

OverclockZone Member kenman's Avatar

อ้อครับ (ได้เลยครับ ช่วยให้ข้อมูลผมที)
    คือผมต้องการการ์ดจอ รุ่น NIVIDIA GeForce4 MX 4000
    ซึ่งผมดูตัวที่การ์ดจอของรุ่นนี้ มันบอกว่า
    GF MX4000 VER : B (AGP)
    128M DDR TV-OUT
    GL0510102100
    MADE IN CHINA
    ผมเองก็ไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้อ่ะครับ เลยมาโพสถามพี่ ๆ
    พอดีผมไปถามตามร้าน รุ่นนี้ก็ตกประมาณ 600-800 บาทครับ
    คือผมต้องการ อัพการ์ดจอรุ่นนี้จาก 128MB. เป็น 512 MB. หรือมากกว่านี้ จะพอมีไหมครับ
    หรือการ์ดจอรุ่นนี้มันสูงสุด แค่ 128MB. เองครับ
    ((((ขอบคุณมาก ๆ ครับที่เข้ามาให้ข้อมูล))))

Quote Originally Posted by Momo View Post
    แต่ถ้าอยากดูเกือบทุกรุ่น ก็ www.gpureview.com
    ขอบคุณมากครับ คุณ Momo เดียวเอาเว้บนี้ไปศึกษาเพิ่มเติมเอาอีกทีนะครับ
    ไงก็ช่วยตอบกระทู้ข้างบนให้อีกทีได้ไหมนอ
    ((((ขอบคุณล่วงหน้างับ))))

โหย อย่า อัพเลยครับถ้าอัพแล้วเพิ่มแค่แรมอ่ะครับ -*-

OverclockZone Member สับสน's Avatar

หมายถึงว่าจะหาการ์ดที่แรงกว่า mx4000 มาใช้ใช่ไหมครับ มีงบเท่าไหร่อ่ะครับ

Quote Originally Posted by Momo View Post
    โหย อย่า อัพเลยครับถ้าอัพแล้วเพิ่มแค่แรมอ่ะครับ -*-
    หรอครับ ((((ผมเองก็ไม่รู้อ่ะครับ))))
    แล้วผมต้องการจะเปลี่ยนการ์ดจอตัวใหม่ คือ MX 4000 มาเป็น MX 4600+ ได้ไหมครับ
    ถามอีกนะครับ
    จะเปลี่ยนจาก ค่าย NIVDIA มาเป็นของค่าย ATi ได้ไหมครับ (ถ้าได้ช่วยเปรียบกับรุ่นนี้ให้หน่อยจิ)
    ((((ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ ถ้ายังไม่นอน))))
    พอดีอยากเป็นเพื่อนกับคุณ
    แมมเมล์ ผมทีได้ไหมอ่ะ powerman_1982@hotmail.com อยากถามเกี่ยวกับเรื่องต่าง ๆ เพิ่มเติมงับ
    ((((ขอบคุณ))))

Quote Originally Posted by สับสน View Post
    หมายถึงว่าจะหาการ์ดที่แรงกว่า mx4000 มาใช้ใช่ไหมครับ มีงบเท่าไหร่อ่ะครับ
    ก็มีงบประมาณ 3,000 บาท คุณ สับสน
    ก็คือผมอยากอัพให้มันแรง ๆ กว่าแต่ก่อนอ่ะครับ พอดีเล่นเกมส์แล็คมากมายอ่ะครับ ว่าจะซื้อเครื่องใหม่เลยก็ยังไม่มีเงินเป็นก้อนอ่ะครับ แรมผมก็ 1G กว่า ๆ นะครับ

เอ่อ พอจะ บอกสเปคเครื่องมาหน่อยได้ไหมครับ แต่เดาว่าคงรุ่นเก่าพอสมควร เพราะการ์ดจอที่บอกมาเป็น GF4mx 4000

OverclockZone Member prombunglam's Avatar
    รามคำแหง 43/1 0847778393

มีงบ 3000 ตัวเลือกมากมายเลยคับ

ati 4670

gf 9600 GT หาแถวห้อง IT Market

ati 3850 หาแถวห้อง IT Market

ati 3870 หาแถวห้อง IT Market

OverclockZone Member spirit_of_soul's Avatar

ก็คงหาซื้อแบบที่เป็น AGP น่ะครับ

ดันหาราคาให้ไม่ได้แหะ หาไม่เจอ 555+ - w -'

OverclockZone Member prombunglam's Avatar
    รามคำแหง 43/1 0847778393

Quote Originally Posted by spirit_of_soul View Post
    ก็คงหาซื้อแบบที่เป็น AGP น่ะครับ

ดันหาราคาให้ไม่ได้แหะ หาไม่เจอ 555+ - w -'
    มือ 1 น่าจะหายากมากๆๆคับ

OverclockZone Member Yamabu's Avatar

ตามสเปกน้องนะครับ ตัวนี้ แหล่มที่สุด

http://advice.computerok.co.th/~advice/prod_manager/prev_order.php?code=A0015539

แหล่มมากมายครับ ราคา 1600-1800

อย่าไปเสียเงินมากกว่านี้ สำหรับ AGP นะครับ

แล้วตัวที่ แรงกว่านี้ ส่วนมากเป็น PCI EX ใช้กับเมนบรอดเก่า ของน้องไม่ได้

((((ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ)))) ZZZzzz....

OverclockZone Member สับสน's Avatar

ตอนแรกเห็นเว็บ advice มี 7300GT ลงไว้พันกว่าๆ เมื่อกี้เขาไปดูหายไปซะแล้ว คงจะต้องเดินหาซะแล้ว พวก 1650Pro ก็ยังพอหาได้นะ ราคาพันกว่าๆเหมือนกัน หรือไม่ก็ลองเข้าไปโพสหาที่ IT Market ดูครับ หาการ์ดราคาสัก 1500+- พอเกินนี้เริ่มไม่ค่อยคุ้ม น่าอัพยกชุดมากกว่า ซื้อมาเล่นแก้ขัดก่อนยกชุดใหม่ก็ดีเหมือนกัน

ว่าแต่เจ้าของกระทู้น่าจะบอกด้วยนะว่าสเปคมีอะไรบ้าง แล้วจะเอาไปเล่นเกมอะไร ถ้าจะเอาไปเล่นเกมกินสเปคโหดๆ เดี๋ยวอัพไปแล้วกระตุกเหมือนเดิม อย่าว่ากันนะ ^_^

Quote Originally Posted by สับสน View Post
    ตอนแรกเห็นเว็บ advice มี 7300GT ลงไว้พันกว่าๆ เมื่อกี้เขาไปดูหายไปซะแล้ว คงจะต้องเดินหาซะแล้ว พวก 1650Pro ก็ยังพอหาได้นะ ราคาพันกว่าๆเหมือนกัน หรือไม่ก็ลองเข้าไปโพสหาที่ IT Market ดูครับ หาการ์ดราคาสัก 1500+- พอเกินนี้เริ่มไม่ค่อยคุ้ม น่าอัพยกชุดมากกว่า ซื้อมาเล่นแก้ขัดก่อนยกชุดใหม่ก็ดีเหมือนกัน

ว่าแต่เจ้าของกระทู้น่าจะบอกด้วยนะว่าสเปคมีอะไรบ้าง แล้วจะเอาไปเล่นเกมอะไร ถ้าจะเอาไปเล่นเกมกินสเปคโหดๆ เดี๋ยวอัพไปแล้วกระตุกเหมือนเดิม อย่าว่ากันนะ ^_^
    อืมครับ สเป็คผมก็มีดังนี้ครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member pongchay's Avatar

ถ้าไม่รีบนัก ผมว่าเก็บเงินแล้วเปลี่ยนยกชุดเลยจะดีกว่านะครับ

เพราะถ้าท่านเปลี่ยนการ์ดจอตอนนี้ เดี๋ยวท่านก็ต้องเปลี่ยนยกชุดอยู่ดีครับ เท่ากับซื้อการ์ดจอมาเสียเปล่านะ

เทคโนโลยีมันบังคับครับ ต้องทำใจ = =

OverclockZone Member Yamabu's Avatar

Cpu ตัวนี้ วิ่งได้เกือบๆ 4.0 นะ เคยเล่นที่ 3.8 ซิ้งเดิมไฟเดิม

แต่ขายไปแล้ว

OverclockZone Member krittamet's Avatar

เรามาซื้อใหม่กันดีกว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks