Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา อะแด็ปเตอร์ ต่อไฟเลี้ยง hdd ตรงๆ จะมีปัญหามั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา อะแด็ปเตอร์ ต่อไฟเลี้ยง hdd ตรงๆ จะมีปัญหามั้ยครับ

คือ power ของผมไฟไม่พอ เปิดแล้วเครื่องมีปัญหา ก็เลย เอาอะแด๊ปเตอร์ มาเสียบกับ hdd ตรง ๆ

เลยครับไม่ผ่าน power มันก็ทำงานได้ปกติดีแล้วครับ แต่ปัญหาคือ ในระยะยาว ๆ มันจะมีปัญหา

อะไรมั้ยครับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีตังไปซื้อใหม่อ่ะครับ

แล้วมีวิธีที่จะทำให้ power 2 ตัวทำงานได้พร้อมกันมั้ยครับ จะได้เอาอีกตัวมาเลี้ยง hdd แทน

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

มันต้องจั๊มสายเส้นดำกับเขียวมาที่ตัวอะแด๊ปเตอร์ของท่าน ซึ่งก็ไมรู้ว่าตัวอะแด๊ปเตอร์ของท่าน มันจะมีให้จั๊มไหม แต่ถ้าทำได้ มันก็จะใช้ได้ครับ แต่คิดว่ายาวครับงานนี้

Comment

ลงทุน เปลี่ยน PSU เถอะครับ เพื่อระยะเวลาการใช้งานของอุปกรณ์อื่นๆในเครื่องด้วย

Comment

Working...
      X