Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงมันเข้าไมค์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงมันเข้าไมค์ครับ

ตามชื่อหัวเรื่องเลยครับ มันเข้าไมค์ครับ ตอนนี้ผมใช้ Headphone เพิ่งไปซื้อมาวันนี้

ตอน 6 โมงเย็น ครับ ตอนเล่น Left 4 Dead เค้าบอกเสียงมันซ่า ได้ยินเสียงผี ผมเลยมาลองกับ

เอ็มเอสเอ็น มันก็ชัดครับ พอเปิดวินแอมพ์แล้วพูด เสียงเพลง มากลบเสียง

พูดผมหมดเลยช่วยแก้หน่อยนะครับ

edit :

เป็นเหมือนกันหมดครับทั้งไมค์เก่าและใหม่ ช่วยด้วยนะครับ

- - ปรับ Volume ของMic เยอะๆๆ แล้วไป ลด Volume ของ Wave ลง จะให้เสียงดังทั้ง 2ปรับ Master Volume เอา

เพิ่มเดียวงงอีก Volume ของMic คือความดังของ ไมค์ (ซาวบางตัวจะมีโหมด เพิ่มเสียงไมค์ ให้ด้วย Mic+20db Boost ประมาณนี้ ) ลองเล่นๆๆเอา
    ----------- Volume ของ Wave คือความดังของ วินแอมพ์ หรือเสียงเครื่องเล่นเสียงเกมส์ ต่างๆๆ
    ----------- Master Volume ความดังของเสียง คอม ทั้งหมด
    Last edited by ZeeDZAAZ; 10 Feb 2009, 12:15:19.

Comment

ขนาดผมเอามืออุดไมค์ไว้ เสียงยังดังเลยครับ เซ็ง - - ผมว่าน่าจะเป็นที่คอม ไมผมปรับ Volume ของ Mic ไม่ได้อ่ะครับ

Comment

เข้าปรับใน Control Panel ครับ จะได้ออฟชั่น ตามรูป บางตัวอาจจะไม่มี แล้ว แต่ซาวครับ แต่ ตัวปรับ ไมค์ เสียง เวฟ มีแน่นอนทุกตัว
        Attached Files

Comment

มันซ่าเพราะ ปรับความดัง ไมค์ เกินลิมิต จน มันแตกซ่า(เคยเป็น) เบาๆลง จะหาย ลองเบาทั้งตัว option เกม และ driver ดูครับ

Comment

Working...
          X