overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: เกี่ยวกับ driver ATi

OverclockZone Member johnxe's Avatar

Default เกี่ยวกับ driver ATi

คือผมจะลองไปเล่น ฝั่ง Ati ดูบ้าง แต่เห็นบอกปัญหาไดร์เวอร์เยอะ ผมจึงอยากถามผู้ที่ใช้งานจริงๆว่า
    ปัญหามันเยอะจริงไหม แล้วแก้ได้หมดหรือเปล่าอ่าครับ ผมกลัวซื้อมาแล้วมีปัญหา -*-

OverclockZone Member MSI's Avatar
    เมืองแห่งดอกบัวงาม แม่น้ำสองสี มีปลาแซบหลาย (สุดเขตชายแดน อิอิ)

ผมไม่เคยมีปัญหากับไดร์เวอร์ของ ATI ซักทีครับ

เห็นเขาบอกว่าปัญหาเยอะแต่ผมไม่เคยเจอ

OverclockZone Member yuttavete's Avatar

ไม่มีปัญหาครับ

OverclockZone Member
    ม.นักกีฬา~บางกะปิ

ผมก็ไม่เคยมีปัญหานะ ใช้มากี่เวอร์ชั่นก็ไม่เห็นเป้นไร ??

OverclockZone Member johnxe's Avatar

ของคุณครับ

*ขอบ -*-

OverclockZone Member pongchay's Avatar

4670 turbo ยังไม่เจออะไรผิดปรกติครับ

เอามาลองดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ชอบยังไงค่อยเอามาปล่อยในนี้ต่อก็ได้ครับ

ผมกะใช้ยาวเลย HIS 4870 ICEQ4 Turbo ใช้จนมันจะเล่นเกมที่ผมต้องการมะได้

OverclockZone Member Mr.Iceman's Avatar

ไปอ่านดูกระทู้ปักหมุดครับ...

OverclockZone Member dcom's Avatar
    บ้านพรุ-หาดใหญ่-สงขลา

ไม่เห็นมีปัญหาเลยอะ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ตอนที่ใช้ ก็มีบ้าง แต่ก็ไม่มาก นานๆจะเป็นสักที แต่มันน่ารำคาณตอนเวลาเล่นเกมส์แล้วไม่ได้เซฟเนี้ย -..-

OverclockZone Member Transister's Avatar
    แถวๆเชียร์รังสิต

ก็นิดหน่อยนะครับ มันแก้ได้ทุกอย่างครับ

OverclockZone Member Xiah's Avatar

มีครับ เล่น Ragnarok แล้ว พื้น ดำ -.-

นอกนั้น ไม่เคยมีปัญหาครับ ตอนแรกเห็นคนว่าปัญหาเยอะ

ตั้งแต่ผมใช้มาก็เจอแค่ ragnarok นี่ล่ะ

OverclockZone Member shady's Avatar

บอกตามจริงล่ะกัน ใช้ัมาทั้งเขียว ทั้งแดง แดงได้ใช้ตั้งแต่x1600 pro spark เจ้าที่คนบอกว่าปัญหาเยอะ แถมใช้่ATIอีก ก็ไม่เคยเจอ จนตอนนี้ 4850 ใช้ตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ก็ไม่เคยเจอ ไอ้ที่ตอนแรกคิดว่าเกิดจากdriver แต่เชคไปเชคมา ไม่ใช่ อัตราส่วนการใช้ หมดไปกับเขียวเยอะกว่าati

ผมว่าคนที่ชอบมาcoment แนะนำเวลาคนถามว่าจะเอาตัวไหนดี แล้วพอแนะATIก็พ่วงคำว่า "Driverมีปัญหาเยอะ" ผมว่าคนพวกเนี้ย เกรียนสุดๆ ไม่มีการปรับปรุงความคิดใหม่ การ์ดบ้าอะไรจะมีปัญหามันทุกรุ่น? ยกเว้นปัญหาตัวๆไป ไม่ก็เกิดจากhardwareเสียจริงๆ ไม่รู้จริงผมว่าไม่ต้องcomentแนะนำชาวบ้าน ให้มาปวดหัวเล่นๆก็ได้มั้งครับ

OverclockZone Member nests's Avatar

Quote Originally Posted by MSI View Post
    ผมไม่เคยมีปัญหากับไดร์เวอร์ของ ATI ซักทีครับ

เห็นเขาบอกว่าปัญหาเยอะแต่ผมไม่เคยเจอ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เด๋วนี้ driver ati ถูกพัฒนาอยู่ในเกณที่ดีขึ้นมาตลอดนะคับ ผมว่า เมื่อก่อนก้มีปัญหาบ้าง อย่างเช่นเรื่อง 2600xt กับเกมส์ cabal แต่เด๋วนี้ก้แก้เรียบร้อยแล้วคับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ใช้มา 5 ตัว 5 รุ่น ไม่เคยเจอสงสัยดวงดี ฮ่าๆ

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

Quote Originally Posted by shady
    ผมว่าคนที่ชอบมาcoment แนะนำเวลาคนถามว่าจะเอาตัวไหนดี แล้วพอแนะATIก็พ่วงคำว่า "Driverมีปัญหาเยอะ" ผมว่าคนพวกเนี้ย เกรียนสุดๆ ไม่มีการปรับปรุงความคิดใหม่ การ์ดบ้าอะไรจะมีปัญหามันทุกรุ่น? ยกเว้นปัญหาตัวๆไป ไม่ก็เกิดจากhardwareเสียจริงๆ ไม่รู้จริงผมว่าไม่ต้องcomentแนะนำชาวบ้าน ให้มาปวดหัวเล่นๆก็ได้มั้งครับ

OverclockZone Member blazht's Avatar

เยี่ยมถามได้ดี จะถอยพอดี ข้อดีที่ดีกว่า Nvidia หน่อยคับ (อยากย้ายมาใช้ Ati)

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

ซื้อมาลองดูก่อนก็ได้ถ้าเจอปัญหาที่เราไม่สามารถแก้ได้จริงๆก็ค่อยขายทิ้งไปแล้วไปซื้อตัวที่เราคิดว่าไม่มีปัญหามาใช้แทน ถ้ารีบปล่อยคงขาดทุนไม่เยอะหรอกครับ ถือซะว่าซื้อประสบการณ์ ผมก็ใช้อยู่น่ะเคยเจอปัญหาบ้างเรื่องความร้อนเล่นเกมส์นานๆแล้วจอดับไปเลยอะไรอย่างนี้ แต่พอเช็คไปๆมาๆปัญหาอยู่ที่เรามากกว่าครับทำระบบระบายความร้อนในเคสไม่ดีพอพอแก้ตรงนี้ได้ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร อีกอย่างตอนนั้นการ์ดจอมันเสียด้วยแหละความร้อนสูง 110 C เหอๆๆถ้าไดร์เวอร์ไม่ตัดการทำงานของการ์ดจอมีหวังเหมือนกับที่ซานติก้าแน่เลย เอาไปเครมได้ตัวใหม่มาก็ใช้มาเรื่อยๆก็ไม่มีปัญหาใดๆเลย ตอนนี้เปลี่ยนรุ่นใหม่แล้วแต่ก็ยีงเป็นATI เหมือนเดิมแนะนำให้เพื่อนๆพี่ๆที่รู้จักกันใช้ก็ยังไม่มีใครเจอปัญหาอะไรน่ะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks