Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามทีครับ เราจะดูยังไงว่าบอร์ดเรารองรับการ์ดจอ PCI หรือ PCI-e

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามทีครับ เราจะดูยังไงว่าบอร์ดเรารองรับการ์ดจอ PCI หรือ PCI-e

คือ บอร์ด ของผมเก่าล่ะ4ปีได้ อยากรู้วิธีดู ว่า บอร์ดเรารองรับการ์ดจอแบบ PCI หรือ PCI-e

ดูยังไงครับ

ขอบคุณครับ

บอร์ด รุ่น อะไรครับ

Comment

ดูที่แผงเมนบอร์ดได้เลยไม่ใช่หรือครับ เห็นมันก็เขียนอยู่

Comment

ดูตรงไหน...อ่า ดูให้ทีนะบอร์ดรุ่นนี้

Motherboard Name ECS P4VMM2

Comment

AGP 4x ช่างน่าเศร้ายิ่งนัก...T-T

Comment

..

Comment

Originally posted by sleyerskiper View Post
              คือ บอร์ด ของผมเก่าล่ะ4ปีได้ อยากรู้วิธีดู ว่า บอร์ดเรารองรับการ์ดจอแบบ PCI หรือ PCI-e

ดูยังไงครับ

ขอบคุณครับ
              ให้ไปที่ start >
              เลือก Contro Panal >
              เลือก CPU-Z >
              ในหน้า CPU-Z นี้ให้เลือกคำว่า Mainboard (มันก็จะแสดงครับว่าเมนบอร์ดนายเป็นรุ่นอะไรและสามารถรองรับการ์ดจอแบบไหน ระหว่าง AGP หรือ PCI หรือ PCI-e)
              ((((ถ้าเป็น AGP มันสูงสุดแค่ 8x แต่ถ้าเป็น PCI-e ก็มีหลายแบบด้วยกันตั้งแต่ 1x,4x,8x,16x และสูงสุด 32x ที่เราเห็นโดยมากในตอนนี้ก็จะเป็นแบบ 16x ครับ))))

Comment

เป็น AGP ครับ
                4X

Comment

เรื่องมันเศร้า

Comment

Working...
                  X