Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/b ออนบอร์ดกับไม่ออนบอร์ดตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/b ออนบอร์ดกับไม่ออนบอร์ดตัวไหนดีกว่ากันครับ

เพราะอะไรครับ แล้วซิ้งของ6000+ใช้ตัวเดียวกันกับ5000+หรือปล่าวครับ ขอบคุนครับ

ตามความคิดผม
    m/b ออนก็ดีครับเผื่อเวลาที่การ์ดจอเราใช้ไม่ได้จะได้มีใช้นะครับ
    ส่วนซิ้งก็น่าจะตัวเดียวกันเพราะ Socketเดียวกัน

Comment

m/b ออน ดีตรงที่ถ้าเกิดการ์ดจอเรามีปัญหาขึ้นมา เราก็มีสำรองไว้ใช้

ส่วนซิ้ง ไม่แน่ใจน่ะ ลองค้นในห้องนี้ดู เคยเห็นแว๊บๆ

Comment

เลือกเอาตามชอบครับ ถ้าจะเอามาลาก แนะนำให้ดูไบออสดีกว่าครับ
        ส่วน 6000+ ซิงค์ ถ้าเป็นตัว 65 nm น่าจะเหมือนกันหมด
        แต่ถ้าเป็น 90nm CZ 6000+ จะเป็นซิงค์แบบมีไปป์

Comment

มีออนบอร์ดดีกว่าครับ

เวลาเงินช๊อต ขายการ์ดจอแล้วใช้ออนบอร์ดแทน อิอิ

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
            เลือกเอาตามชอบครับ ถ้าจะเอามาลาก แนะนำให้ดูไบออสดีกว่าครับ
            ส่วน 6000+ ซิงค์ ถ้าเป็นตัว 65 nm น่าจะเหมือนกันหมด
            แต่ถ้าเป็น 90nm CZ 6000+ จะเป็นซิงค์แบบมีไปป์
            มีไปร์หมดครับ

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
              มีออนบอร์ดดีกว่าครับ

เวลาเงินช๊อต ขายการ์ดจอแล้วใช้ออนบอร์ดแทน อิอิ

อันนี้ออกแนว มาม่าเพื่อนรักแบบผม

Comment

ผมว่า เมนบอร์ด แบบไม่มี vga on เสถียรกว่าแบบที่มี vga on นะคับ อันนี้ ความเห็นส่วนนตัววนะคับ เพราะใช้มาหลายตัวแล้ว

Comment

ออนบอร์ดมันมีประโยชน์ตรงที่ถ้าการ์ดจอเสียก็เล่นออนบอร์ดแทนไปก่อนนี่ล่ะ..หุหุ..

Comment

Originally posted by merlix View Post
                    ผมว่า เมนบอร์ด แบบไม่มี vga on เสถียรกว่าแบบที่มี vga on นะคับ อันนี้ ความเห็นส่วนนตัววนะคับ เพราะใช้มาหลายตัวแล้ว
                    ไม่เสถียร์ยังไงครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับ.....

Comment

มันไม่เสถียรยังงัยครับ ตอนนี้ยังไม่มีเงินซื๊อการ์ดจอกะว่าจะใช้ออนบอร์ดไปก่อนหุหุ

Comment

Working...
                      X