Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นที Hardware หรือ Software เข้ามาดูที...!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นที Hardware หรือ Software เข้ามาดูที...!!!

เรื่องมันมีอยุ่ว่า

ผมได้ซื้อ WEB CAM WH-201+MIC (Green) จาก advice แต่้พอเอา แผ่น Driver ลงกล้องก็ใช้ไม่ได้ ผมก็สงใส เลยไปหา Driver ตามเวปบอดร์ มา รวมๆได้เยอะแต่ไม่มีอันไหนใช่ได้เลย อาการมันจะเหมือน ติดแล้ว แต่ เป็นภาพดำๆ ไม่มีอะไรเลยมีแต่สีดำๆ

ผมเลยเอากล้องตัวนี่ไปร้านเพื่อนลองคอมมัน ลงDriver เสียบกล้องใช้ได้เลย ผมก็สงใส เลยเอาวินโดร์มันมาลงทีบ้านผม พอลงวินโดร์ตัวเดียวกัน กล้องก็ใช่ไม่ได้อีก ทีนี่เริ่ม งง ละ

ผมเลยไป ร้านเพื่อนอีกร้าน ทีนี่ร้านที2 ละ พอเอาไปก็ เสียบกล้อง ลง Driver เหมือนเดิม กล้องใช่ได้เลยคับไม่มี ปัญหา ผมเลย ขอวินโดร์ มันมาอีก มาลงมีบ้านผมอีก แต่ก็ใช่ไม่ได้เหมือนเดิม

ผมลงวินโดร์ ทีผมมีเอง แล้วเอามาจากเพื่อนทั้ง 2ร้าน มี sp2 เดิมๆ+แต่ง sp3เดิมๆ+แต่ง ไม่มีอันไหนใช่กับกล้องทีผมเพิ่งซื้อมาได้เลย แต่เอาทีใช่กับคอมคนอืนกลับได้

ผมสงใสว่าจะเกี่ยวกับ M/B ECS ไหมคับ

แล้วแบบนี่ มันจะเกี่ยวกับ Hardware หรือ Software

ทุกท่านพอจะเข้าใจผมพิมไปไหม ช่วยหน่อยนะคับ กลุ้มใจของเพิ่งซื้อมาใช่ไม่ได้

ดันช่วยตอบให้หน่อยคับ

Comment

๊USB เกี่ยวป่ะ ต่อตรงเลย ไม่ต้องพ่วงสาย ผมซื้อที่พันทิบงาม มีจุดตายอยู่จุดนึง
      พร้อมข้ออ้างว่ามันกระตุกตอนเล่นเอม < อันนี้ไม่แน่ใจอ่ะ แต่เอาไปอ้างสองข้อ เค้าก็เปลี่ยนให้ ก็เทสๆดู ไม่มีจุดตาย เอามาเล่นใหม่ก็เป็นปกติไม่กระตุก ไม่งอแง

Comment

ไม่ตอบแต่ชอบลายเซ็นต์จังเลยอะ **a

Comment

ช่วยตอบผมที

Comment

ช่วยตอบทีครับ

Comment

ผมก็เป็นอาการแบบเดียวกับคุณเลยอ่ะ รุ่นเดียวกันด้วย WH-201

Comment

ผมลองกับคอม เป็น 10เครื่องแล้วไปบ้าน คนนั้น คนนี่ สรุป รุ่นนี่ ใช่ กับ ATI ไม่ได้

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                  ผมลองกับคอม เป็น 10เครื่องแล้วไปบ้าน คนนั้น คนนี่ สรุป รุ่นนี่ ใช่ กับ ATI ไม่ได้
                  ของผมก็ ATi เหมือนกัน ดวงซวยโคตร ดันซื้อรุ่นที่ไม่รองรับมาใช้ หุหุ
                  แล้วรุ่นอื่นใช้ได้ปกติมั้ยครับอ่ะ กลัวไปซื้อมาอีกแล้วใช้ไม่ได้อีก

Comment

Working...
                  X