Announcement

Collapse
No announcement yet.

FART BIOS ทำยังใงครับ มือไหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FART BIOS ทำยังใงครับ มือไหม่

หวัดดีครับมีเรื่องจะรบกวนครับ คือว่าผมไม่รู้จะถามใคร

เรื่องมีอยู่ว่า ผมมี MAINBOARD MSI P35 NEO2 BIOS VER 1.1
    ผมอยากจะ FART BIOS ให้มันสูงหรือไหม่กว่านี้แบบสูงสุดน่ะครับ

อยากทราบว่าเขาทำกันยังใง-อันนี้ไม่รู้จริงๆครับช่วยสอนมีภาพประกอบด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
    และขอลิงก์ที่โหลดด้วยครับ
    และการ up bios ไหม่ๆดียังใง และ v1.1 ผมสมควรที่จะ up ไหม่มั้ย

และ mainboard รุ่นนี้ทำใมเปิดเครื่องครั้งแรกมันดับไปแล้วค่อยติดขึ้นมาไหม่
    มันเป็นแบบนี้ตั้งแต่ซื้อมา เพื่อนบอกว่ามันเป็นแบบนี้เอง จริงไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ช่วยหน่อยครับ

Comment

อืม fart bios เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่า bios มันตดได้ อิอิ
      ปกติที่ผมใช้ msi k8n neo มันมีฟังชัน live update ไม่ใช่หรอครับ ใช้โปรแกรมตัวนี้มันก็ update bios ให้เราได้นี่ครับ แต่ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่ๆมันยังใช้โปรแกรมแบบนี้รึป่าวครับ

Comment

ใช้โปรแกรม live update ครับ

อยากรู้วิธีทำ pm มาครับ

Comment

Working...
        X