Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดด้วยครับ งบไม่เกิน 13000 รายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดด้วยครับ งบไม่เกิน 13000 รายละเอียดด้านในครับ

คอมฯ คนทำงานครับ ใช้งานด้านพัฒนาโปรแกรม ในเครื่องต้องลงโปรแกรมที่ต้องรันไว้ตลอดเวลาหลายโปรแกรม ดังนี้
    โปรแกรมจัดการฐานข้อมูล เช่น Oracle,Mysql,MS SQL Server
    โปรแกรมจำลองเซอร์เวอร์ เช่น IIS,Apache
    โปรแกรม Editor รวมทั้งภาษาโปรแกรม เช่น Visual Studio 2008,PHP

ใช้งานกราฟฟิคทั่วๆ ไป เช่น Photoshop กับเล่นเกมส์นิดหน่อย
    มีงบ หมื่นต้นๆ ต้องการ CPU+MB+PSU บวกได้อีก 3-4 พัน ถ้าจำเป็นนะครับ

ที่ผมดูไว้ก็ประมาณนี้ ไม่เหมาะสมยังไง แนะนำด้วยนะครับ

CPU E8400 3.00 GHz. 6,190 หรือ ?
    MB GigaByte GA-EP45-UD3R 4,290 หรือ ASUS P5-QL-E 3,770 ดีครับ แนะนำตัวอื่นได้ครับ
    RAM - มีแล้ว DDR 800 2G
    Case - มีแล้ว
    HDD - มีแล้ว SATA 160G
    PSU Icute 650W 2,500
    VGA - มีแล้ว EAH3850TOP
    Monitor - มีแล้ว 17" Wide Acer
    Mouse - มีแล้ว Logitech
    Keyboard - มีแล้ว Logitech

ถ้าเป็นไปได้ อยากได้ MB ที่รองรับ DDR3 + Core2Quard เผื่อได้เปลี่ยนในอีก 1-2 ปีครับ
    Last edited by cskoe; 10 Feb 2009, 14:40:30.

ก็ดีแล้วนิครับ ที่เลือกมา

ถ้าเป็นผม
    Q9400 8600
    MB ASUS P5QL-E 3600
    PSU TT 470W 1900

Comment

ขอบคุณครับ นึกว่ายังไม่มีคนมาตอบให้ กะว่าจะเข้ามาดัน
      Originally posted by wikorn View Post

ถ้าเป็นผม
      Q9400 8600
      ราคารวม 14,100 ok ครับ คงจะจัดตามนี้
      หรืออาจจะตัดใจเอา E8400 ตามเดิม
      สำหรับ PSU เห็นเพื่อนๆ ในบอร์ดเล่น Raidmax 530 ราคา 1500-
      ตัวนี้ ด้อยกว่า TT ที่คุณวิกรแนะนำมาใช่ไหมครับ

และถ้าหากในอนาคต ผมเปลี่ยน VGA เป็น 9800GTX เปลี่ยน HDD 640G เพิ่ม DVD,Ram 2G เข้าไปอีกอย่างละ 1 ตัว
      PSU TT หรือ Raidmax ยังจะสามารถรองรับได้หรือไม่ครับ
      Last edited by cskoe; 11 Feb 2009, 02:35:59.

Comment

Originally posted by wikorn View Post

ถ้าเป็นผม
        Q9400 8600
        ตัวนี้ดีกว่าแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by effman View Post
          ตัวนี้ดีกว่าแน่นอนครับ
          ขอบคุณครับ

คุณ effman เป็นผู้ช่วยคุณวิกรเหรอครับ เห็นเข้ามาช่วยตอบทุกกระทู้เลย

Comment

ดันนิดนึงครับ

เหลือคำถามนี้ครับ

ถ้าหากในอนาคต ผมเปลี่ยน VGA เป็น 9800GTX เปลี่ยน HDD 640G เพิ่ม DVD,Ram 2G เข้าไปอีกอย่างละ 1 ตัว
            PSU TT หรือ Raidmax ยังจะสามารถรองรับได้หรือไม่ครับ

Comment

พอได้ครับ
              แต่ถ้าเป็น TT 470 สบายๆครับ

Comment

รับมือ 2 ด้วยสิ หิหิ

Comment

พอได้ครับ
                  แต่ถ้าเป็น TT 470 สบายๆครับ
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by nukzahaha View Post
                  รับมือ 2 ด้วยสิ หิหิ
                  หมายถึง เข้าไปซื้อในห้อง IT Market ใช่ไหมครับ
                  สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่กลัวงานเข้านิดหน่อย

Comment

Working...
                  X