overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: F.E.A.R 2 Project origin GAMESPOT ทำไมได้คะแนนแค่ 8.0

OverclockZone Member mlink's Avatar

Default F.E.A.R 2 Project origin GAMESPOT ทำไมได้คะแนนแค่ 8.0

ผมลองเล่นตัว DEMO ก็มันดีนี่ครับ
    ผมว่าพอๆกับ crysis เลยนะครับ
    ทำไมได้คะแนนแค่นั้นเองครับ
    แล้วเพื่อนๆคิดว่าน่าจะได้คะแนนเท่าไหร่ดีครับ
    อ้างอิง
    http://www.gamespot.com/pc/action/fe...=topten;all;10
    Last edited by mlink; 10 Feb 2009 at 16:00:09.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by mlink View Post
    ผมลองเล่นตัว DEMO ก็มันดีนี่ครับ
    ผมว่าพอๆกับ crysis เลยนะครับ
    ทำไมได้คะแนนแค่นั้นเองครับ
    แล้วเพื่อนๆคิดว่าน่าจะได้คะแนนเท่าไหร่ดีครับ
    อ้างอิง
    http://www.gamespot.com/pc/action/fe...=topten;all;10
    Gamespot ยังไม่ได้ลงคะแนนให้เลยครับ 8.0 นั้นเป็นคะแนนของนักวิจารณ์เกมจาก GamePro และ
    PC Zone UK ครับ แต่ User score ให้ตั้ง 10 แหนะ

แต่ที่จริงเอาคะแนน Rating เกม มาพิจารณาแค่ครึ่งเดียวก็พอครับ แล้วลองเล่นดู เผื่อชอบ
    ถ้าไม่ชอบก็ลบทิ้งไป

นานาจิตตังครับ บางทีทางนั้นเค้าอาจจะเล่นแล้วรู้สึกยังไม่ประทับใจเท่าที่ควรก็ได้ คือพวกนี้เค้าจะมีองค์ประกอบอะไรหลายๆประการมาตัดสินคะแนนเกมน่ะครับ เช่น ภาพ,เนื้อหา,ระบบการเล่น,ความสดใหม่,ข้อผิดพลาดทางเทคนิค(บั๊ก) ฯลฯ ซึ่งเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลของเค้าใช่ว่าจะเป็นมาตราฐาน
    ทั้งนี้มันขึ้นอยู่กับเราแหละครับว่าเราจะเล่น"สนุก"รึเปล่า

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ลอง demo แล้ว ส่วนตัวคิดว่าภาคแรกมันกว่า

OverclockZone Member mlink's Avatar

อ่อครับผม

OverclockZone Member =cR@Zy='s Avatar

ผมไม่สนคะแนนครับ ชอบก็เล่น ที่เหลือแล้วแต่เซียนหรือเกรียนจะว่าไป

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

ถ้า GAMESPOT ให้ 8 ก็ถือว่าเยอะละ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ไม่สน คะแนน ไม่เคยใส่ใจ ไงกะ ของ กอป โหลดมา ลองเล่นดู ดีมากมายกะไปวื้อของแท้ ให้คนทำหน่อย

ไม่ดี กะเอานา ได้ ฆ่าเวลา

ห่วยแตก กะ บ่นนิดหน่อย โดยเฉพาะ ถ้าโหลดโคตรนานแบบ saint row2 นั้นเซ้งเลย

คะแนนยังไม่ออกเลยนี่ครับ

ถึงออกมาผมว่าได้ 8 ก็คือเยี่ยมแล้ว

เกมเมอสมัยนี้มาตรฐานสูงจริงๆ - -"

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

คะแนนเท่าไรอยู่ที่เราครับ คะแนนที่เราเห็นมันเปนคะแนนที่คนอื่นให้ เราท่านั้นครับที่จะเป้นคนให้คะแนนเอง ลองเล่นเองดูดีกว่าครับ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

คะเเนนจริงๆจะเอาคะเเนนนักวิจารณ์กับคะเเนนผู้เล่นมาเฉลี่ยกันครับ คงจะเยอะอยู่นะ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

น่าลอง

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

รอยาแก้ไอกันสักพัก

แล้วเราจะรู้กันเองครับ ว่าสำหรับเรา มันควรจะได้กี่คะแนน ^^

OverclockZone Member Godstep's Avatar

คะแนนพวกนี้อย่าไปดูมากดีกว่าครับ ดูพอเป็นแนวพอ หรือดูคะแนน user จะดีกว่า

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

จะเล่นไม่เล่นโหลดเดโมมาลองดีสุดครับ เชื่อผม

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

ยังไม่ใช่คะแนนจาก gs ครับ 8.0

แต่อันที่จริง ถ้าได้คะแนนจาก gs 8.0นี้ ก็ถือว่าเล่นกันมันใช้ได้ละครับ -0-

OverclockZone Member Domino's Avatar

คะแนนเอาเป็นแนวทางอย่าไปเชื่อมัน อิอิ บางที ให้เยอะ เราเล่นแล้วไม่ชอบกะมี อย่าไปยึดติดกับมันครับ

ยาเเก้ไอมายังอ่ะครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by Godstep View Post
    คะแนนพวกนี้อย่าไปดูมากดีกว่าครับ ดูพอเป็นแนวพอ หรือดูคะแนน user จะดีกว่า
    ก็ถูกครับ แต่ลองสังเกตคะแนน user มันจะเยอะมากเชื่อไม่ค่อยได้ เพราะคนที่ไป review ส่วนใหญ่มันชอบเกมนั้นๆอยู่แล้ว เลยให้คะแนนเยอะ ดูแค่เป็นไกด์ก็พอ...

OverclockZone Member skinhead's Avatar

คะแนนยังไม่ออกหนิครับ นี่มันผู้เล่นเขาโหวตคะแนนให้ = =''
    เท่าที่อ่านดูคะแนนเท่านี้ถือว่าเยอะนะครับ ผู้เล่นที่โหวตๆเนี่ย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks