Announcement

Collapse
No announcement yet.

F.E.A.R 2 Project origin GAMESPOT ทำไมได้คะแนนแค่ 8.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• F.E.A.R 2 Project origin GAMESPOT ทำไมได้คะแนนแค่ 8.0

ผมลองเล่นตัว DEMO ก็มันดีนี่ครับ
    ผมว่าพอๆกับ crysis เลยนะครับ
    ทำไมได้คะแนนแค่นั้นเองครับ
    แล้วเพื่อนๆคิดว่าน่าจะได้คะแนนเท่าไหร่ดีครับ
    อ้างอิง
    http://www.gamespot.com/pc/action/fe...=topten;all;10
    Last edited by mlink; 10 Feb 2009, 16:00:09.

Originally posted by mlink View Post
    ผมลองเล่นตัว DEMO ก็มันดีนี่ครับ
    ผมว่าพอๆกับ crysis เลยนะครับ
    ทำไมได้คะแนนแค่นั้นเองครับ
    แล้วเพื่อนๆคิดว่าน่าจะได้คะแนนเท่าไหร่ดีครับ
    อ้างอิง
    http://www.gamespot.com/pc/action/fe...=topten;all;10
    Gamespot ยังไม่ได้ลงคะแนนให้เลยครับ 8.0 นั้นเป็นคะแนนของนักวิจารณ์เกมจาก GamePro และ
    PC Zone UK ครับ แต่ User score ให้ตั้ง 10 แหนะ

แต่ที่จริงเอาคะแนน Rating เกม มาพิจารณาแค่ครึ่งเดียวก็พอครับ แล้วลองเล่นดู เผื่อชอบ
    ถ้าไม่ชอบก็ลบทิ้งไป

Comment

นานาจิตตังครับ บางทีทางนั้นเค้าอาจจะเล่นแล้วรู้สึกยังไม่ประทับใจเท่าที่ควรก็ได้ คือพวกนี้เค้าจะมีองค์ประกอบอะไรหลายๆประการมาตัดสินคะแนนเกมน่ะครับ เช่น ภาพ,เนื้อหา,ระบบการเล่น,ความสดใหม่,ข้อผิดพลาดทางเทคนิค(บั๊ก) ฯลฯ ซึ่งเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลของเค้าใช่ว่าจะเป็นมาตราฐาน
      ทั้งนี้มันขึ้นอยู่กับเราแหละครับว่าเราจะเล่น"สนุก"รึเปล่า

Comment

ลอง demo แล้ว ส่วนตัวคิดว่าภาคแรกมันกว่า

Comment

อ่อครับผม

Comment

ผมไม่สนคะแนนครับ ชอบก็เล่น ที่เหลือแล้วแต่เซียนหรือเกรียนจะว่าไป

Comment

ถ้า GAMESPOT ให้ 8 ก็ถือว่าเยอะละ

Comment

ไม่สน คะแนน ไม่เคยใส่ใจ ไงกะ ของ กอป โหลดมา ลองเล่นดู ดีมากมายกะไปวื้อของแท้ ให้คนทำหน่อย

ไม่ดี กะเอานา ได้ ฆ่าเวลา

ห่วยแตก กะ บ่นนิดหน่อย โดยเฉพาะ ถ้าโหลดโคตรนานแบบ saint row2 นั้นเซ้งเลย

Comment

คะแนนยังไม่ออกเลยนี่ครับ

ถึงออกมาผมว่าได้ 8 ก็คือเยี่ยมแล้ว

เกมเมอสมัยนี้มาตรฐานสูงจริงๆ - -"

Comment

คะแนนเท่าไรอยู่ที่เราครับ คะแนนที่เราเห็นมันเปนคะแนนที่คนอื่นให้ เราท่านั้นครับที่จะเป้นคนให้คะแนนเอง ลองเล่นเองดูดีกว่าครับ

Comment

คะเเนนจริงๆจะเอาคะเเนนนักวิจารณ์กับคะเเนนผู้เล่นมาเฉลี่ยกันครับ คงจะเยอะอยู่นะ

Comment

น่าลอง

Comment

รอยาแก้ไอกันสักพัก

แล้วเราจะรู้กันเองครับ ว่าสำหรับเรา มันควรจะได้กี่คะแนน ^^

Comment

คะแนนพวกนี้อย่าไปดูมากดีกว่าครับ ดูพอเป็นแนวพอ หรือดูคะแนน user จะดีกว่า

Comment

จะเล่นไม่เล่นโหลดเดโมมาลองดีสุดครับ เชื่อผม

Comment

Working...
                              X