overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: อะไรวะ เอะอะอะไรก็ xbox ตูละเซง

OverclockZone Member

Default อะไรวะ เอะอะอะไรก็ xbox ตูละเซง

ดูสิ ล่าสุด xbox ก็เอา demo hawx ไปแล้ว เซงว่ะ

กด

ผมว่ามันก็น่าจะเป็นเช่นนั้นแหละครับ มีไม่กี่เกมหรอกที่เป็น multi-platform แล้วลง PC ก่อน

OverclockZone Member Violent's Avatar

ธุรกิจ ต้องมาก่อนซิ ตลาดเกม คอม น่ะ เล็กกว่า Xbox นะ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ข้อจำกัดของPCคือมันไม่มีคนคอยออกหน้าให้ครับ
    พูดง่ายๆมันไม่ใช่เครื่องเกม= ="

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ไม่ลง PC เพราะปัจจัยหลายๆ ด้าน

ทั้งขายไม่ได้ ทั้งต้องปรับให้ตั้งค่าได้หลายแบบ เพื่อรองรับผู้เล่น spec ต่ำ

บน console ก็ทำออกมาตาม spec เครื่องไม่ต้องกลัวแบบ pc ว่าถ้ากิน spec มากจะขายไม่ออก

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

PC มีแต่คนใช้ของเถื่อนครับ ลง PC ก่อนคือขาดทุน เพราะพวกคอนโซลก็จ้องโหลดบิตเหมือนกัน (บางคน)

OverclockZone Member GoDZa's Avatar

ลูกเมียน้อยละ PC ตอนนี้ สมัย gear of war ภาคแรกรอเป็นปีกว่าจะได้เล่น lol

OverclockZone Member qbert's Avatar

ทำใจคับ ผมไม่รีบอยู่แล้ว อันไหนมาก่อนก็เล่นอันนั้นก่อน

OverclockZone Member tarantula's Avatar

แต่ภาพงามกว่า เฟรมเรตมากกว่า แค่นี้ผมก็สบายใจละ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

มันก็เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ xbox360 ออกแรกๆแล้วนะน่าจะทำใจกันได้แล้ว

OverclockZone Member ruxky's Avatar

ดูลายเซ้นผมสิ

ไอบริษัทเวรตะไลนี่เอาเปรียบเขาไปสะหมด

Quote Originally Posted by ruxky View Post

ไอบริษัทเวรตะไลนี่เอาเปรียบเขาไปสะหมด
    จริงๆแล้ว PC มาช้าผมก็ไม่ค่อยแปลกใจหรอก แต่ว่านี่ PS3 ยังต้องรอพร้อม PC เลย Xbox มันเกินหน้าเกินตาไปแล้วมทั้ง

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by ruxky View Post

ไปใช้Linux/Ubuntuเถอะครับ ขนาดตัวOSเราก็ยังก็อปเค้ามาใช้เลยแล้วยังจะบ่นอีก...
    สะใจหรือยังครับ Star Wars : Force Unleashed ไม่ลงPCเพราะมีคนก็อปเยอะ
    ถ้าตัวเองยังใช้ของก็อป เล่นแผ่นบิต แผ่นเถื่อนอยู่ก็อย่าไปว่าอะไรเค้าเลยครับ รอทำเองเป็นก่อนเถอะ

กลับมาที่กระทู้
    ต้องมองที่ตลาดกับรายได้น่ะครับ ในธุรกิจไม่มีอะไรแน่นอน แต่สำหรับPCน่ะ มันเถื่อนกันมากมาย สู้เอาเวลาไปทำของConsoleดีกว่า ยอดขายก็เยอะกว่าด้วย

มองไปที่PS3 เครื่องนี้เล่นแผ่นก็อป(ยัง)ไม่ได้ แต่ยอดจำหน่ายเครื่องยังล้าหลังอยู่มาก ลงทุนไม่คุ้ม
    Wiiล่ะ... เครื่องเล่นเกมครอบครัวเงี้ย ทำตลาดยาก
    ส่วนXbox360เป็นNext-Genที่ออกมาตัวแรก ยอดขายเครื่องก็มากกว่าชาวบ้านเค้าอยู่แล้ว ตลาดก็กว้างกว่า เกมจะลงเยอะ ลงก่อนก็ไม่แปลกครับ

PC ยอดขายเยอะก็จริง แต่ยอดซอฟท์แวร์ผิดกฏหมายก็เยอะตามไปด้วย ลงทุนไม่คุ้ม (แต่มีเกมเยอะ อาการว่าลูกเมียน้อย)

MACล่ะ เสปกมันไม่เหมาะกับการเล่นเกมแบบฮาร์ดคอร์ ก็เลยเป็นแค่ลูกเมียเก็บ... (แต่ก็มีเกมออกมาให้เล่นเรื่อยๆนะ)

ทำพูดดีไปว่าอยากเล่นเกมเร็วๆ เราๆท่านๆมันก็ใช้ของเถื่อนกันทั้งนั้นหล่ะ ผมยังยอมรับเลยว่าโหลดเกมจากบิตมาเล่น จะให้เค้ามาทุ่มทุนกับPCคงยากครับ ถ้าทั่วโลกยังร่วมใจกันบิตทัวเรนท์อยู่
    ถามว่าอากอุดหนุนแผ่นแท้ไหม ก็อยากอยู่หรอกครับ แต่แผ่นละ2000-3000นี่ก็ไม่ไหว.. ซื้อ2-3แผ่นก็ราคาเท่าการ์ดจอแล้ว

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ไม่คิดมากครับ สำหรับผม = = เกมส์ไหนมาเล่นเกมส์นั้นไม่ติดยึด ฟุฟุ

คิดในแง่ดี ให้มันเป็นหนูทดลองไปก่อนไง พอบริษัทเกมส์ได้รับคำบ่น ก็ไม่แก้ๆใน Platform ที่ยังไม่ออก
    หุหุหุ

.... แต่ก็ไม่เคยเห็นมันจะแก้ -*-

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

รอได้เรื่อยๆครับ

ใน pc มันมีกิจกรรมฆ่าเวลา บานเลยง่ะ

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    คิดในแง่ดี ให้มันเป็นหนูทดลองไปก่อนไง พอบริษัทเกมส์ได้รับคำบ่น ก็ไม่แก้ๆใน Platform ที่ยังไม่ออก
    หุหุหุ

.... แต่ก็ไม่เคยเห็นมันจะแก้ -*-
    ทำใจ แต่ดีละ สอบเสร็จแล้วก็ค่อยเล่น

OverclockZone Member Domino's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ไปใช้Linux/Ubuntuเถอะครับ ขนาดตัวOSเราก็ยังก็อปเค้ามาใช้เลยแล้วยังจะบ่นอีก...
    สะใจหรือยังครับ Star Wars : Force Unleashed ไม่ลงPCเพราะมีคนก็อปเยอะ
    ถ้าตัวเองยังใช้ของก็อป เล่นแผ่นบิต แผ่นเถื่อนอยู่ก็อย่าไปว่าอะไรเค้าเลยครับ รอทำเองเป็นก่อนเถอะ

กลับมาที่กระทู้
    ต้องมองที่ตลาดกับรายได้น่ะครับ ในธุรกิจไม่มีอะไรแน่นอน แต่สำหรับPCน่ะ มันเถื่อนกันมากมาย สู้เอาเวลาไปทำของConsoleดีกว่า ยอดขายก็เยอะกว่าด้วย

มองไปที่PS3 เครื่องนี้เล่นแผ่นก็อป(ยัง)ไม่ได้ แต่ยอดจำหน่ายเครื่องยังล้าหลังอยู่มาก ลงทุนไม่คุ้ม
    Wiiล่ะ... เครื่องเล่นเกมครอบครัวเงี้ย ทำตลาดยาก
    ส่วนXbox360เป็นNext-Genที่ออกมาตัวแรก ยอดขายเครื่องก็มากกว่าชาวบ้านเค้าอยู่แล้ว ตลาดก็กว้างกว่า เกมจะลงเยอะ ลงก่อนก็ไม่แปลกครับ

PC ยอดขายเยอะก็จริง แต่ยอดซอฟท์แวร์ผิดกฏหมายก็เยอะตามไปด้วย ลงทุนไม่คุ้ม (แต่มีเกมเยอะ อาการว่าลูกเมียน้อย)

MACล่ะ เสปกมันไม่เหมาะกับการเล่นเกมแบบฮาร์ดคอร์ ก็เลยเป็นแค่ลูกเมียเก็บ... (แต่ก็มีเกมออกมาให้เล่นเรื่อยๆนะ)

ทำพูดดีไปว่าอยากเล่นเกมเร็วๆ เราๆท่านๆมันก็ใช้ของเถื่อนกันทั้งนั้นหล่ะ ผมยังยอมรับเลยว่าโหลดเกมจากบิตมาเล่น จะให้เค้ามาทุ่มทุนกับPCคงยากครับ ถ้าทั่วโลกยังร่วมใจกันบิตทัวเรนท์อยู่
    ถามว่าอากอุดหนุนแผ่นแท้ไหม ก็อยากอยู่หรอกครับ แต่แผ่นละ2000-3000นี่ก็ไม่ไหว.. ซื้อ2-3แผ่นก็ราคาเท่าการ์ดจอแล้ว

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

พอจะเข้าใจอารมณ์เลยครับ
    เเต่ก็นะตอนนี้อะไรก็ xboxไปหมดเเล้ว มาคิดดูรุ่นที่เเล้วเครื่องของMSยังไม่เอาอ่าวมารุ่น2นี่หน้ามือเป็นหลังเท้าขนาดsonyที่ว่าเเน่ๆยังเเย่เลย ผมเองตั้งเเต่ไฟนอล13ไปลงxboxก็ปลงทุกสิ่งทุกอย่างเเล้วครับ 55+

OverclockZone Member PinBall's Avatar

Quote Originally Posted by enzigerz View Post
    พอจะเข้าใจอารมณ์เลยครับ
    เเต่ก็นะตอนนี้อะไรก็ xboxไปหมดเเล้ว มาคิดดูรุ่นที่เเล้วเครื่องของMSยังไม่เอาอ่าวมารุ่น2นี่หน้ามือเป็นหลังเท้าขนาดsonyที่ว่าเเน่ๆยังเเย่เลย ผมเองตั้งเเต่ไฟนอล13ไปลงxboxก็ปลงทุกสิ่งทุกอย่างเเล้วครับ 55+
    ก็ดีแล้วนี่ครับทำไมต้องปลง (เดาว่าเป็น fanboy PS3 ชัวร์) ส่วนผมไม่เชียเครื่องไหนทั้งนั้น (เชียไปมันก็ไม่ให้เล่นฟรีอยู่ดี) ดังนั้นถ้าเกมมันยิ่ง Multi platform ผมยิ่งชอบทางเลือกผมยิ่งกว้าง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks