Announcement

Collapse
No announcement yet.

อากาศร้อน เลิกเล่นเกมชั่วคราวละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อากาศร้อน เลิกเล่นเกมชั่วคราวละครับ

ไม่ไหวอากาศร้อนเหลือเกิน คอมไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ ขอเลิกเล่นเกมชั่วคราว เพื่อถนอมการ์ดจอให้อยู่กับเราไปนาน ๆ

ร้อนจริงครับ ต้องดัน vcore เล็กน้อย ไม่งั้นมีวูบ

ส่วนการ์ดจอ ผมใช้ msi afterburner คุมความร้อนเอา ยอม fps ลดเล็กน้อย

Comment

Originally posted by surin26 View Post
      ไม่ไหวอากาศร้อนเหลือเกิน คอมไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ ขอเลิกเล่นเกมชั่วคราว เพื่อถนอมการ์ดจอให้อยู่กับเราไปนาน ๆ

สเปคท่านเหมือนผมเลยคับ แต่ของผม i7 6700 ธรรมดา และ 1060 6gb เหมิอนกันคับ แต่ clock ต่ำกว่า ตอนนี้ของผม cpu สูงสุด 85 gpu สูงสุด 75 คับ
      Last edited by ji123; 10 May 2019, 04:57:09.

Comment

ปรับการตั้งค่าให้เหมาะกับสถานะการ์ณครับ

ร้อนๆแบบนี้ถ้าไม่เปิดแอร์นะ ......... ปรับ vsync haft refresh rate หรือปรับ adaptive haft refresh rate ที่การตั้งค่าของการ์ดจอ

ปรับแบบนี้ gpu+cpu use เหลือเพียบ โหลดน้อยๆก็ไม่ร้อน แค่ต้องทนเล่น 30fps 30hz เท่านั้น

Comment

vsyc + medium + AA off เอาครับ อิอิ

Comment

ปกติผมเล่น 144hz ตอนนี้ร้อนไม่ไหว ปรับลดลงเหลือ 120hz
            ความร้อนจาก 78 ลดลงเหลือ 71-72
            รอบพัดลมเดิมๆทั้งของตัวกาดจอและพัดลมเคส
            ส่วน cpu ปรับวิ่ง defalt ความร้อนยังชิวๆอยุ่

Comment

ของผมก็วูบเหมือนกัน ปกติใช้ไฟแค่ 1.28 v ตอนนี้ดันไป 1.33 แล้วลด load line เอา เพื่อที่จะเล่น 5.0 ลื่นๆ ในช่วงอากาศร้อน

Comment

เล่นเกม ปรับรอบพัดลม 100
                พอเลิกเล่นก็ ปรับ auto เหมือนเดิม

Comment

ผมเล่นช่วง ค่ำๆ เล่น1ชม กว่าๆ พอ

Comment

ไม่มีแอร์ยังพอใหว แต่บางคนที่ไม่มีพัดลมดูดอากาศด้วยนี่ทนเข้าไปใด้ยังไง

บางคนห้องปิดทึบ ไร้หน้าต่าง + พัดลมดูดอากาศ มีแต่แอร์

ตด,เรอ ที่ปล่อยมาหลายปีก็วนๆอยู่ในนั้นเหละ

Comment

อยากเล่นก็เล่นครับ ไม่สน พังเป็นพัง ของซื้อมาใช้งาน มีประกันก็เครมไป

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                        อยากเล่นก็เล่นครับ ไม่สน พังเป็นพัง ของซื้อมาใช้งาน มีประกันก็เครมไป
                        แต่ถ้าประกันหมด ก็ขายเป็นซากแบบผม 5555555555

85c+ อาทิตย์เดียว แต๊บ

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
                          แต่ถ้าประกันหมด ก็ขายเป็นซากแบบผม 5555555555

85c+ อาทิตย์เดียว แต๊บ

ผมเล่นจนรู้สึกปลงไปหมดแล้วครับ ประกอบ ใช้งานปกติ ทุกอย่างดี ใช้เดิมๆ ไม่ OC ไม่ได้ทำอะไรพิสดาร ถ้ามันยังพัง ก็ดวงแล้วครับ

ยิ่งผมเล่นค่ายแดงด้วย หลังๆมานี่ การ์ด Ref ล้วนๆ ร้อนทะลุ 80 C ถือเป็นเรื่องปกติ

อย่าง R9-290X Ref ถ้ามันจะร้อนไปถึง 94 C ก็ถือเป็นเรื่องปกติ ถึงจุดๆนั้นมันก็ลด Clock ลงมาแล้วครับ แล้วมันก็จะร้อนไม่เกิน 94 C

RX Vega 64 Ref ร้อนได้ถึง 86 C ปกติครับ

ทั้ง 2 ใบ ยังดีอยู่

ส่วน HD7970 Ref อันนั้น ผมไปพิสดารกับมันนิดหน่อย ไป Flash Bios GHz Edition ลงไป แล้วยัง OC เพิ่ม ใช้งานต่อๆไป เล่นเกมแบบจริงๆจังๆ ใช้ไปได้ 7 ปี พังครับ ตอนนี้เป็นซาก

Comment

ผมรอเล่นช่วง 3-4 ทุ่มเอาครับ

อากาศกำลังพอดีๆ ไม่ร้อนเกินไป

กลางวันนี่ พักก่อน ต่อให้วันหยุดก็เถอะ

Comment

ช่วงนี้ แอร์เท่านั้น ไม่ไหว ร้อนมาก ทั้งคน ทั้งคอม

Comment

Working...
                              X