Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลืออีกแล้วครับเรื่องเกม farcry2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลืออีกแล้วครับเรื่องเกม farcry2

ผมก็ซื้อ farcry แผ่นแท้มาอ่ะครับ ก็อินสตอล ปกติ แล้วก็เข้าเกมปกติ ปรับภาพเต็มที่ทุกอันตามที่เครื่องผมไหว (เป็น gtx 295 2 ตัว) แต่พอเล่นๆอยุ่หรือ โหลดอยู่มันก็ตัดกลับหน้าจอ desktop อีกแล้วอ่ะครับ เป็นตลอด เหมือน crysis warhead เลย ไม่ทราบว่าทำยังไงดีครับ
    (เครื่องผมใช้ vista ultimate 64-bit sp1 ไม่รู้มีผลหรือป่าวอ่ะครับ ส่วนCPUก็น่าจะไหวอ่ะครับ i7 965 อ่ะ น่าจะเป็นที่โปรแกรม) รบกวนช่วยทีนะครับ ซื้อคอมใหม่มาเจออย่างนี้เกือบทุกเกมโหดๆเลยอ่ะ

64 Bits เล่นเกมส์ไม่ค่อย work นะ ปัญหาจุกจิกเยอะ

Comment

แง่วแล้วมีทางแก้ไหมครับ ซื้อแบบไลเซนมาตั้ง14000 บาทอ่ะ

Comment

ความร้อน Gpu อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Comment

เครื่องโหดเกินมันไม่ให้เล่น quad cpu + quad gpu เอิ้กๆล้อเล่น

ลองหา XP-32Bit มาลงดีกว่าเล่นเกมส์ไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

295 SLI = 36000
            i7 965 = 41000
            Windows License = 14000
            ถ้าเซตนี้เล่นเกมแล้วมีปัญหา คงต้องแก้ที่ User ล่ะครับ....สู้ๆ...

เซตประหยัดกากๆของผม Q9300+9800gx2 ไม่ OC
            OS Vista Ultimate 32bit DX10 ปรับ Ultra High/aa=4x/res. 1680x1050 วิ่งอยู่ที่ 30+ FPS ไม่พบปัญหาแต่อย่างใด

Comment

เออ มีคนเขาบอกให้ลองลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ มันจะเกี่ยวไหมครับ (ส่วน วินโดว์คงเปลี่ยนไม่ได้เพราะใช้แรม 6 GB อ่ะ) ถ้าจะลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ช่วยแนะนำไดรเวอร์ของ 295 ที่ดีๆให้หน่อยครับ ขอบคุณมากคับ

Comment

oh nO!!!!!!! สเปกเทพเกินคร้าบ ตามที่พี่ว่ากันครับ วินโด ถ้าอยากเล่นคงต้องเปลี่ยนวินโด เสียดายนิดหน่อยแต่ได้เล่นเกม

Windows License 14000 บาท
                Last edited by ba-mak-boo; 11 Feb 2009, 20:44:09.

Comment

ก็ลงมัน 2 os ไปเลยสิแบ่งสองพาดิชั่น อันนึงลง xp อีกอันลง vista ลองๆ search หาวิธีดู

Comment

ลง XP sP3 ซะเถอะจ้ะ ถ้าคิดจะเล่นเกมนะ ลง 2 os ไปเลย Vista เทพ เห็น haedware ครบ ลิ่นไหล แต่เล่นแล้วหลุด อันไหนหนักกว่าล่ะ

Comment

น่าเห็นใจนะครับ เครื่องแสนแพง แต่...

Comment

<<< 64 bit vista ulti นะคะ แต่เล่นได้ปกตินา

เป็นที่ crack game ป่าว นา เห็นเวปนอกมีบ่น ๆ อยู่ ลอง google ดูอะคะ พิมพ์ว่า farcry2+desktop+error ประมาณนี้

Comment

สเปคโหด อิจฉา จังงิ อิอิ ลองลง XP 32 bit เนอะ จะดีขึ้น ของรุ่นไหม่ ๆ ใช้ว่าดีเสมอไป (สงสัยจะแรงเกินไป)

Comment

ลง Vista 32 bit เถอะครับ

Comment

Working...
                            X