Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการ์ดจอครับ

พอดว่าใช้เมนบอร์ดเก่า เคยเปล่ยนการ์ดจอไปรอบนึงแล้ว
    ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่อีก
    เป็น agp มีงบอยู่ 6000 น่ะครับ รบกวนถามว่า
    การ์ดจอรุ่นไหนคุ้มสุด

PwColor X1650 ATi Radeon X1650 , 512 M , AGP 8X, DDR2

ECS N7300GTA512 NVd GF7300GT , 512 M , AGP 8X, DDR2

Sapphire HD2600XT AGP ATi Radeon HD2600XT , 256 M , AGP 8X, DDR3, TV+DV

3 ตัวนี้พอไหวไหมครับ

แล้วมีเรื่องอยากปรึกษาอีกอย่าง คือใจอยากเปลี่ยนไปใช้
    pci แบบคนอื่นเขาบ้าง แต่ไม่รู้ว่างบ 6 พันนี่มันจะพอเปลี่ยนเมนบอร์ด แล้วได้เสปคดีๆบ้างไหม รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    ถ้าเปล่ยนได้ก็อยากเปลี่ยนเลย

cpuเปน 478 socket intel celeron 330 2.66 GHz
    เมนบอร์ด p4m266-8235
    แรม DDR 512*2 333
    VGA NVd FX5500 , 256 M , AGP, DDR, TV+DVI

ไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดแล้วมีตัวไหนที่ยังใช้ได้อยู่บ้าง

คือผมไม่แน่ใจน่ะครับว่า ถ้าเอางบ 6 พันไปซื้อใหม่หมด มันจะได้เท่ากับการที่ผมเอา 6 พันไปทุ่มกับการ์ดจออันเดียวไหม รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ลองหามือสอง ดูครับ พวก 7300gt agp ก็ได้ครับ ราคาไม่เกิน 1,500 เพราะ 6,000 มันเปลี่ยนได้ยกเซตเลยครับ

Comment

ดูสเปคแล้วเปลี่ยนยกเซตดีกว่าครับถ้า งบ 6,000

X2 5000+ 2,000
      n61p-s 1,500
      Ram ddr2/800 700
      VGA Asus 3650 top 1,450 ถ้าหาไม่ได้ก็ 3650 ตัวธรรมดาก็ได้ครับ

Comment

HIS 3650 (agp8X) พันทิพย์ชั้น3 (5,000 กว่าๆ)

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านนะครับ
          ส่วนตัวอยากเปลี่ยนใหม่หมดเลย แต่ไม่แน่ใจว่า ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะดีกว่าเดิมหรือเปล่า
          หรือแย่กว่าเดิม เพราะไม่รู้ว่างบ 6พัน จะดันไปได้ขนาดไหน
          คือถ้าสนใจเปลี่ยนใหม่หมด รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ

X2 5000+ นี่เป็น amd ใช่ไหมครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเท่าไรอ่ะครับ
          เอ้อ ไม่รู้ว่าจะผิดหมวดหรือเปล่า พอดีตอนแรกกะจะถามเรื่องการ์ดจอ แต่ตอนนี้มาเรื่องเปลี่ยนเมนบอร์ดซะแล้ว

Comment

ถ้าเปลี่ยนตามที่ให้ไปแรงกว่าเดิมเยอะมากครับ

x2 5000+ คือ amd นะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม
              พอดีลองหาๆข้อมูลดูแล้ว ถูกใจ cpu กับ เมนบอร์ดมากครับ
              ส่วนเรื่องแรมนี่ ถ้า 2 G ราคาประมาณเท่าไรครับ
              พอดีว่าไปเปิดดูในพันทิบ 750 นี่ คิงตัน 1 G ถ้าจะเอา 2 G ก็ 1500 เลยใช่ไหมครับ

อีกเรื่องคือการ์ดจอ มีตัวไหนที่น่าสนใจมากกว่าไหมครับ
              ถ้าเพิ่มเงินสักพันนึง แล้วถ้าเราจะซื้อนี่
              เราซื้อมาประกอบเองได้เลยไหมครับ หรือสั่งประกอบที่ร้าน แบบไหนสะดวกกว่ากันครับ

เอ้อ รบกวนอีกเรื่องนะครับเรื่อง พาวเวอร์ซัพพลายน่ะครับ ต้องเปลี่ยนไหมครับ ที่ติดอยู่ข้างคอมมันเขียนว่า 240 วัตน่ะครับ แล้วอีกเครื่องผมมี 300 วัต ถ้าจะเปลี่ยนนี่ต้องใช้ประมาณกี่วัตครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ
              Last edited by Kuss; 11 Feb 2009, 00:35:54.

Comment

ราคาดู www.jib.co.th ดีกว่าครับ มีของที่ว่าไปในสเปคครบครับ ส่วนเรื่องประกอบจะซื้อมาประกอบเองก็ได้หรือ

ถ้าเอาสะดวกก็ให้ร้านประกอบให้ครับ

2 g มัน 700 กว่าบาทเองครับ แตุ่ถ้าจะให้เร็วหน่อยก็ 1*1 g แต่ที่ผมแนะนำ 2 ตัวเดียวเพราะเผื่อคุณอัพเกรดไงครับเพราะแรมราคามันไม่แพง

Comment

ชอบคุณมากครับที่สละเวลามาตอบให้
                  แต่พอดียังกังวลเรื่องพาวเวอร์ซัพพลายอยู่น่ะครับ ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า ยังไงก็ขอบคุณมากครับผม ^ ^

Comment

คงต้องเปลี่ยนหน่ะครับถ้า 300 w ติดเคสท่าจะไม่ไหว น้อยมากๆ ลองดู ของ delux 500 w DPL-34A ประมาณ 1000 ครับ แต่มันเกินงบแล้วนะเนี่ย
                    Last edited by Momo; 11 Feb 2009, 00:45:38.

Comment

ครับผม ขอบคุณมากครับ ไว้เก็บเพิ่มอีกพันนึง
                      ยังไงก็ขอบคุณมากครับผม ^ ^

Comment

ปล่อยของเก่าเอามาเป็นทุนด้วย....แล้วยกเครื่องใหม่้เลย

Comment

Working...
                        X