overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Default โหวตเคสหน่อยครับ

- Asus TUF GT501
    - Corsair 500D
    - CM MC600P (หรือ500P)

ชอบทั้ง3ตัวครับ ราคาไม่หนีกันมาก
    ถ้าเป็นท่านๆจะเลือกตกัวไหนครับ ลองโหวตเล่นๆ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

MC600P
    รูป รูป

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

Asus TUF GT501

OverclockZone Member papk's Avatar
    อุทัยธานี นครสวรรค์

จริงๆ ผมชอบแบรนด์ Cooler Master นะครับ

แต่ MC600P เหมือนจะไม่มีที่ปิด PSU เดี๋ยวซื้อเคสดูที่ปิด PSU ก่อนเลยมีแล้วหมกสายง่าย 555

เชียร์ Asus TUF GT501 แล้วกันครับ

OverclockZone Member akararat's Avatar

CoolerMaster MASTERCASE MC600P

ไม่มีใครเชียร์500Dเลย
    500Dเป็นตัวแรกที่ผมมอง แต่ไซส์เล็กสุดในบรรดาตัวเลือก แล้วราคาโดดกว่าใครเพื่อน 5พันกลางมันยังมีพวก Be Quiet กับ Phanteks ที่ดูหรูไม่แพ้กัน
    ส่วนMC500กับMC600 อย่างที่ว่าคือฝาครอบPSUมาแค่ครึ่งบน ครึ่งล่างเปลือย ทำให้มองเข้าไปแล้วสวยไม่สุดจริงๆ
    GT501มันเฉี่ยวดี ตัวจริงก็สวยใช้ได้ ลูกเล่นก็มีาให้ครบๆ ราคาโอเค
    เด๋วจะไปลองดูตัวจริงอีกทีครับ

OverclockZone Member

ผมเลือก CM ครับ กระจกด้านเดียวพอ อีกด้านไว้เก็บรกๆ ได้ครับ และก็รู้สึกว่าอีกด้านไม่มีอะไรให้โชว์ และถ้าเป็นเหล็กปิด มันจะทำนูนออกมา พื้นที่เหลือๆครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

เลือกยากแฮะ เกลียดสีดำซะด้วยสิ

แต่ถ้ารูปทรงผมเลือก cm ล่ะกัน ชอบเรียบๆ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมจัด TUF Gaming มาแล้วครับ
    โปร่งๆ โล่งดี วัสดุบึกบึน แต่ฝาครอบ PSU เป็นพลาสติกนะ

Sent from my Mi A2 using Tapatalk

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    ผมจัด TUF Gaming มาแล้วครับ
    โปร่งๆ โล่งดี วัสดุบึกบึน แต่ฝาครอบ PSU เป็นพลาสติกนะ

Sent from my Mi A2 using Tapatalk
    หูยๆๆๆๆ สวยๆๆๆๆ
    เรื่องฝาครอบพลาสติกผมไม่ซีเรียส
    กังวลแค่ เรื่องติดตั้งชุดน้ำปิด วางหม้อไว้ด้านบน
    ผมสังเกตุว่าจุดติดตั้งหม้อน้ำด้านบนของเคสมันสูงมาก กลัวว่าจะลากบล็คลงมาไม่ถึงซีพียู เพราะน้ำปิดผมสายน้ำมันสั้นจุง (Deep Cool Gammax L240)
    หรือผมคิดมากไปเอง

ผมว่าตัวเนี้ยะ กับราคา5พันพอดี มันครบเครื่องสุดละ หน้าตา พื้นที่ การใช้งาน ลูกเล่น ครบๆแระ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar

ASUS TUF ทางลมถือว่าดีเลยครับ
    เล่น BF5 การ์ดจอเย็นลงนิดหน่อย แต่ CPU เย็นลงกว่าเดิมเยอะครับ
    ผมเล่นซิงค์ลมนะครับ ย้ายมาจาก Case cooler master CM 690 III

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

อาจจะไม่อยู่ในตัวเลือก แต่ถ้างบ 5000 ผมว่า RV02 น่าจะระดับ top 3 ในกลุ่ม Airflow ละ
    Last edited by AmaKatsu; 11 May 2019 at 12:10:32.

ลืม up รูปให้ดู
    แค่อยากบอกว่า ผมเปลี่ยน case จาด CM690 III มาเป็น ASUS TUF Gaming
    มันทำให้ CPU ผมเย็นลงกว่าเดิม เวลาเล่นเกมส์
    การ์ดจอ ไม่เย็นลงเท่าไหร่ มันร้อนเป็นปกติของ Rx vega 64 Ref
    แต่ CPU มันเย็นลงไปเยอะครับ ซิงค์ลมด้วยนะ
    จาก Case เดิม ร้อนได้ถึง 70+

OverclockZone Member

ผมสงสัยจังครับว่า
    เคสที่ปล่อยลมออกด้านบน
    แล้วคนเล่นนั่งใกล้ๆเคส ไม่สูดหายใจเอาลมดังกล่าวเข้าปอดเหรอครับ

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post

อาจจะไม่อยู่ในตัวเลือก แต่ถ้างบ 5000 ผมว่า RV02 น่าจะระดับ top 3 ในกลุ่ม Airflow ละ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

Default โหวตเคสหน่อยครับ

Quote Originally Posted by sompolli View Post
    ผมสงสัยจังครับว่า
    เคสที่ปล่อยลมออกด้านบน
    แล้วคนเล่นนั่งใกล้ๆเคส ไม่สูดหายใจเอาลมดังกล่าวเข้าปอดเหรอครับ
    ผมมองว่าลมย้อนกลับเข้าหาตัวเอง จะลมออกหลัง หรือออกบน ก็วิ่งเข้าปอดได้หมดครับ อยู่ที่การจัดวางมากกว่า

อย่างของผมพัดลม 18 นิ้วอยู่ซ้าย
    ผมนั่งตรงกลาง
    เคสอยู่ขวามือ และสูงกว่าหัว ถัดจากเคสไป 50ซม เป็นหน้าต่าง และประตูหลังห้อง

ต่อให้ไม่มีพัดลมด้านซ้ายมือ ปกติflowลมห้องผมมันก็มาจากด้านซ้ายออกขวาอยู่แล้วครับ โอกาสน้อยที่ลมจะย้อน

Sent from my iPhone using Tapatalk

ผมเพิ่งมาสังเกต GT501นี่ไม่มีแผ่นกรองฝุ่นด้านบนของเคสเหรอครับ

ผมมี RV01 ใหญ่สะใจ เคสอย่างหนา
    แต่ช่องลมออกน้อยไปนิด

ทุกวันนี้เอามาใส่ G4560+H110
    555 แต่สวยดีนะ

โอเค มาดูในรีวิวอีกทีเหมือนแผ่นกรองฝุ่นจะแยกมาต่างหาก

ยังไงก็แล้วแต่ กดสั่งไปแล้ว 555

JIB Online ลดเหลือ3,990 ไม่รู้ลดเพราะอะไร

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    พล.ร.9 (ค่ายสุรสีห์) จ.กาญจนบุรี 17-28/06/62

เมพๆ

Bookmarks

Bookmarks