Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบค่า vcore ในไบออส ที่ความเร็วเดิมๆ ของ i7 8xxxk กับ i9 9xxxk ของแต่ละท่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบค่า vcore ในไบออส ที่ความเร็วเดิมๆ ของ i7 8xxxk กับ i9 9xxxk ของแต่ละท่านครับ

ขอรบกวนท่านที่ใช้ i7 8xxxk กับ i9 9xxxk หน่อยนะครับ
    คือ อยากทราบว่า ที่ความเร็วเดิมๆ (auto) ซีพียูของแต่ละท่าน มีค่า vcore ในไบออส อยู่ที่เท่าไร กันบ้างครับ

i9 9900k ของผม vcore ในไบออสของ asrock z390 phantom gaming 9
    v. 1.10 คือ 1.028 แต่พออัพไบออส เป็น v. 1.30 และ 1.50 คือ 1.008

i7 8700k vcore ในไบออส อยู่ที่ 1.05x

ขอบคุณครับ
    Last edited by dragon_horse; 19 May 2019, 21:14:47.

8700K เดิมๆ 1.2V

Comment

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ^^

Originally posted by Botvinnik View Post
      8700K เดิมๆ 1.2V

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
        ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ^^

ไม่เป็นไร

Comment

เอิ๊ก...
          ไม่บอกกันหน่อยเหรอครับคุณ twk
          ูู^^'

Originally posted by TWK. View Post
          ไม่เป็นไร

Comment

i7 9700k + aorus z390 master
            เดิม vcore 1.2 v

Comment

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

Comment

ขอความกรุณารบกวนท่านอื่นมาช่วยให้ข้อมูลกันนะครับ

Comment

หน้านี้ใช่ไหมครับ

i9 9900K

Comment

จดๆ (มารอลอกการบ้าน)

Comment

เพิ่งเฟลชไบออสเป็น f9 ค่าเดิมๆ
                      9700k gig z390 pro wifi
                      ปล่อย auto ร้อนตาย ต้องปรับ vcore ลงอีก

Comment

ใช่ครับ ขอบคุณครับ
                        แต่...โห...ไฟต่ำมากเลยครับ ผมไล่ดูในยูทูบ 10-20 คลิป เห็นแต่ตัวที่มีไฟอยู่ระหว่าง 0.9xx - 1.xxx

Originally posted by iambic View Post
                        หน้านี้ใช่ไหมครับ

i9 9900K

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

Originally posted by Evermind View Post
                        เพิ่งเฟลชไบออสเป็น f9 ค่าเดิมๆ
                        9700k gig z390 pro wifi
                        ปล่อย auto ร้อนตาย ต้องปรับ vcore ลงอีก
                        Last edited by dragon_horse; 19 May 2019, 21:15:47.

Comment

Comment

Working...
                          X