Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสปคเครื่อง ---- คนไม่ค่อยรู้เรื่องคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสปคเครื่อง ---- คนไม่ค่อยรู้เรื่องคอม

พอดี เพิ่งซื้อเครื่องคอมมาใหม่ ให้ที่ร้าน จัดเสปค ให้ ---

อยากขอความคิดเห็นและ คำแนะนำหน่อย ครับ --- คอมใช้เล่นเกมส์ โดยเฉพาะ---

แล้ว ต้องลง window vista หรือ xp ดีครับ

AMD Phenom -tm-9650 Quad-core Processor 2.3 GHz
    ram 4.0 Gb
    display Ati Radeon 4850 iceq His turbo
    Mainboard ASUS M3A78

ก็ถือว่าแรงตามงบครับ ส่วนจะลง Windows ตัวไหนแล้วแต่ความถนัดเลยครับ พอๆกัน แต่ XP กินสเปกน้อยกว่า Vista ก็จะได้อะไรที่ XP ไม่มี แต่ใช้ยากกว่านิดหน่อยตรงหาไอคอนไม่เจอนี่แหละวางไม่เหมือน XP นิดหน่อย

Comment

xp

Comment

สเปคเทพแล้วครับ ลง XP หรือ vista ก้ได้ครับแล้วแต่ชอบ

Comment

เล่นเกมบน Vista DX10 สวยกว่า...

Comment

อืมม ผม ลืมบอกไป อะ ลอง ลง xp แล้ว เหมือนเครื่องไวไว กว่า แต่ เหน แรม แค่ 3.5GB
            ส่วน vista ขึ้น 4 GB อะครับ --------

อีกอย่างครับ การที่มี hard disk เยอะ ๆ ดึง เครื่องไหม ผม ลง ไว้ 500 GB อะ

แล้ว 512/ATI 4850 IceQ Turbo HIS 6,750.00 บาท
            ต่างกับ512/ATI 4670 IceQ Turbo HIS 3,270 บาท

512 เท่ากัน ราคา ต่างกัน มากมายยย ที่ร้านจัดตัวแพงมาให้ ผม เลย อยากรู้ ว่ามันต่างกันยังไง

Comment

ราคาก็ต่างกันเเล้วครับ 4670 ก็เป็นรุ่นระดับกลางๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯก็มักจะคิดว่า เเรมการ์ดจอ เท่ากันเเต่ทำไมเเพงกว่ากัน มันไม่ได้ดูเเต่เเรมการ์ดอย่างเดียวครับ.....ฯ
              xp ก็เห็นเเรมเเค่นั้นหละครับ
              Last edited by ploynut; 11 Feb 2009, 11:01:44.

Comment

Working...
              X