Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำปิด1ตอนอุณหภูมิสูง83องศา ผิดปกติใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำปิด1ตอนอุณหภูมิสูง83องศา ผิดปกติใช่มั้ยครับ

พอดีผมใช้ I7-9700 กับ Kraken M22
    พอเรนเดอร์งานแล้วอุณหภูมิ จะพุ่งไปแตะ 80 องศาตลอดเลย
    อันนี้ควรทาซิลิโคนใหม่มั้ยครับ

ปกติและดีกว่าที่คิดซะอีก เพราะจะ 90+ ก็ไม่แปลก อาจเป็นเพราะห้องแอร์หรือไม่ก็จัดทางลมในเคสได้ดี
    น้ำปิด 1 ตอนไม่ได้ดีกว่าซิ้งลมตัวละ 1500 เลย เพียงแค่ทำให้เคสโล่ง จัดทางลมได้ง่าย

Comment

full load ก็จะร้อน ๆ หน่อย
      หากตั้ง auto ก็ลองลดไฟดู

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
        ปกติและดีกว่าที่คิดซะอีก เพราะจะ 90+ ก็ไม่แปลก อาจเป็นเพราะห้องแอร์หรือไม่ก็จัดทางลมในเคสได้ดี
        น้ำปิด 1 ตอนไม่ได้ดีกว่าซิ้งลมตัวละ 1500 เลย เพียงแค่ทำให้เคสโล่ง จัดทางลมได้ง่าย
        ขอบคุณครับ

Comment

ห้้องแอร์หรือปล่าวครับ ถ้าห้องพัดลมธรรมดา ผมว่าปกติ

อากาศประเทศเรามันร้อนจัด

Comment

ลองใช้ LinX เทสดูครับ ถ้าไม่ระเบิดแปลว่ายังปกติ

Comment

ถ้ายังไม่เกิน95 ไม่ต้องไปซีเรียสอะไรครับ cpu มันทนได้100องศาครับ แล้วมีโหมดป้องกันความร้อนเกิน100ด้วย

Comment

ห้องพัดลมครับ ขอบคุณที่ความเห็นนะครับ พอดีเห็นใน Notification มันแจ้งเตือนเลยไม่ค่อยมั่นใจ

Comment

น้ำยังไม่เดือด ไม่เป็นไร

Comment

ชิลๆ

Comment

Working...
                    X