Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดถูกกับเมนบอร์ดแพงมีผลกับออนบอร์ดของ CPU ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดถูกกับเมนบอร์ดแพงมีผลกับออนบอร์ดของ CPU ไหมครับ

อยากสอบถามครับ....เมนบอร์ดถูกกับเมนบอร์ดแพงมีผลกับความแรงออนบอร์ดของ CPU ไหมครับ

รุ่นแพงๆ จะมี HDMI 2.0 หรือ Displayport เพิ่มมาให้ครับ

แต่ถ้าไม่ต้องการใช้ option ในส่วนนั้น ก็ไม่มีผลอะไรเลย

ด้านความแรง ก็ยังเทียบการ์ดจอแยกรุ่นต่ำๆ ไม่ได้อยู่ดี

Comment

สนใจรุ่นไหนครับ
      แพงนี่แพงขนาดไหน
      ถูกนี่ถูกเท่าไร
      สเปคทั้งหมดตั้งใจไว้อย่างไร
      ออนบอร์ดนี่ หมายถึง gpu หรือ ?

Comment

ออนบอร์ดนี่หมายถึง igpu ใช่มั้ย บอดถูก/แพงแทบไม่มีผลต่อ igpu เพราะมันแรงน้อยมาก

Comment

Originally posted by osxp View Post
          รุ่นแพงๆ จะมี HDMI 2.0 หรือ Displayport เพิ่มมาให้ครับ
          แต่ถ้าไม่ต้องการใช้ option ในส่วนนั้น ก็ไม่มีผลอะไรเลย
          ด้านความแรง ก็ยังเทียบการ์ดจอแยกรุ่นต่ำๆ ไม่ได้อยู่ดี
          ขอบคุณครับ

Originally posted by taibkk View Post
          สนใจรุ่นไหนครับ
          แพงนี่แพงขนาดไหน
          ถูกนี่ถูกเท่าไร
          สเปคทั้งหมดตั้งใจไว้อย่างไร
          ออนบอร์ดนี่ หมายถึง gpu หรือ ?
          ผมหามาใช้กับ i5 8400 แบบไม่ต่อการ์ดจอแยกครับ

Originally posted by jamejazz View Post
          ออนบอร์ดนี่หมายถึง igpu ใช่มั้ย บอดถูก/แพงแทบไม่มีผลต่อ igpu เพราะมันแรงน้อยมาก
          ใช่ครับของ i5 8400

Comment

ถ้าระบุรุ่นมา จะเห็นข้อแตกต่างได้ง่ายครับ
            แต่เรื่องประสิทธิภาพ
            หากใช้งานเดิม ๆ ทั่ว ๆ ไป ไม่ค่อยต่างกัน

Comment

Comment

Working...
              X